ટીમ ઈન્ડિયાના ચાહકોને મોટો ઝટકો લાગ્યો, મેચમાં આ અનુભવી ખેલાડી રમી શકશે નઈ

ટીમ ઈન્ડિયાના ચાહકોને મોટો ઝટકો લાગ્યો, મેચમાં આ અનુભવી ખેલાડી રમી શકશે નઈ

India vs Australia, 2023: ટીમ ઈન્ડિયાનો એક ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની સમગ્ર ટેસ્ટ શ્રેણીમાં રમી શકશે નહીં. આ ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ સિરીઝમાં પાણી પીતો જોવા મળશે અને તેને એક પણ મેચમાં તક નહીં મળે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી માત્ર બેન્ચ ગરમ કરતો જોવા મળશે. India vs Australia, 1st Test: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 4 મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 9 ફેબ્રુઆરી, ગુરુવારથી નાગપુરમાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયા ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં ખૂબ જ મજબૂત ટીમ છે અને તે ICC ટેસ્ટ રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-2 ટીમ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાની વાત કરીએ તો ભલે આ ટીમ વિશ્વની નંબર-1 ટેસ્ટ ટીમ છે, પરંતુ તે 2004થી ભારતીય ધરતી પર એક પણ ટેસ્ટ શ્રેણી જીતી શકી નથી. ઓસ્ટ્રેલિયાની આ નબળાઈનો ફાયદો ઉઠાવીને ટીમ ઈન્ડિયા તેને ટેસ્ટ શ્રેણીમાં હરાવવા માટે તૈયાર છે. ટીમ ઈન્ડિયાના ચાહકોને એક વાતથી મોટો આંચકો લાગશે.

ભારતનો આ દિગ્ગજ ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં નહીં રમી શકશે!
ટીમ ઈન્ડિયાનો એક ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં રમી શકશે નહીં. આ ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ સિરીઝમાં પાણી પીતો જોવા મળશે અને તેને એક પણ મેચમાં તક નહીં મળે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી માત્ર બેન્ચ ગરમ કરતો જોવા મળશે. ટીમ ઈન્ડિયાનો ‘ચાઈનામેન’ બોલર કુલદીપ યાદવ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આખી ટેસ્ટ સિરીઝમાં પાણી પીરસતો જોવા મળશે.

આ મોટું કારણ છે
કુલદીપ યાદવને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ સમગ્ર ટેસ્ટ શ્રેણીમાં એક પણ મેચ રમવાની તક નહીં મળે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ સમગ્ર ટેસ્ટ સિરીઝમાં અનુભવી ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિનની સાથે લેફ્ટ આર્મ સ્પિન બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક આપવામાં આવશે. રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને રવિચંદ્રન અશ્વિન પણ ઘાતક સ્પિન બોલિંગ સાથે ઉત્તમ બેટિંગમાં માહેર છે. કુલદીપ યાદવ આ મામલે થોડો પાછળ છે. આવી સ્થિતિમાં કુલદીપ યાદવે આ આખી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં બેન્ચને ગરમ કરવી પડશે અને સાથી ખેલાડીઓને પાણી આપવું પડશે.

કેપ્ટન રોહિત આ મુશ્કેલ નિર્ણય લઈ શકે છે
ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ સીરીઝમાં ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા ટીમ ઈન્ડિયા માટે છઠ્ઠા નંબર પર બેટિંગ કરશે, જે બોલની સાથે સાથે બેટથી પણ ટીમ ઈન્ડિયાને મજબૂત કરશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં ઉપલબ્ધ નાગપુરની પીચ સ્પિનરોને ઘણી હદ સુધી મદદ કરશે, તેથી કેપ્ટન રોહિત શર્મા અક્ષર પટેલ અને રવિચંદ્રન અશ્વિન બંનેને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરી શકે છે. અક્ષર પટેલ અને રવિચંદ્રન અશ્વિન ટીમ ઈન્ડિયાને બોલની સાથે સાથે બેટથી પણ મજબૂત કરશે. અક્ષર પટેલ અને રવિચંદ્રન અશ્વિનની સાથે રવીન્દ્ર જાડેજા પણ સ્પિન બોલિંગ કરશે ત્યારે આ ત્રણેય ઘાતક સ્પિનરો ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમનો નાશ કરશે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા ચાઈનામેન સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બાકાત રાખશે, કારણ કે ત્યારબાદ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કુલદીપ યાદવ માટે કોઈ જગ્યા બચી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *