શું ભારત અને પાકિસ્તાનની ટિકિટ ફ્રીમાં મળશે, આ કારણ છે ફ્રીમાં ટિકિટ મળવાનું……

શું ભારત અને પાકિસ્તાનની ટિકિટ ફ્રીમાં મળશે, આ કારણ છે ફ્રીમાં ટિકિટ મળવાનું……

ક્રિકેટ મેચની ટીકીટ: ક્રિકેટ મેચની ટીકીટ મફત છે. કદાચ કેટલાક ક્રિકેટ ચાહકો હશે જે આ તક ગુમાવવા માંગતા હશે, પરંતુ આટલી સસ્તી મેચની ટિકિટ મેળવવી આશ્ચર્યજનક છે. જ્યારે તમે આનું કારણ જાણશો તો કદાચ ખુશી કરતાં નિરાશા વધુ હશે. પાકિસ્તાનમાં ક્રિકેટ મેચની ટિકિટઃ ભારત અને પાકિસ્તાનના ચાહકોમાં ક્રિકેટ મેચ જોવાનો ક્રેઝ કોઈનાથી છૂપો નથી. પછી જો મેચ T20 ફોર્મેટની હોય તો તેની ટિકિટ પણ હાથોહાથ વેચાય છે. ટિકિટની કિંમત પણ ઘણી વધારે છે, પરંતુ ક્રિકેટના ચાહકો જુસ્સાની સામે પૈસા ક્યાં જુએ છે. જો કે ક્રિકેટ મેચની ટિકિટ મફતમાં મળતી હોય તો શું વાત છે. આવું ભારતના પડોશી દેશ પાકિસ્તાનમાં થઈ રહ્યું છે, જ્યાં ક્રિકેટ મેચની ટિકિટ માત્ર 20 રૂપિયા (પાકિસ્તાની)માં ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવી રહી છે.

પાકિસ્તાનમાં આટલી સસ્તી ટિકિટ
પાકિસ્તાનની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ છે. આ દેશ પર દેવું સતત વધી રહ્યું છે અને હાલમાં તે સૌથી મોટા આર્થિક સંકટમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. દેશમાં લોટ, કઠોળ અને તેલ જેવી આવશ્યક ચીજવસ્તુઓના ભાવ આસમાને છે. પાકિસ્તાન સરકાર પાસે પોતાના કર્મચારીઓના પગાર ચૂકવવાના પૈસા પણ નથી. આર્થિક સંકટની અસર દરેક ક્ષેત્ર પર દેખાઈ રહી છે અને રમતગમત પણ તેનાથી અછૂત નથી. દરમિયાન, પ્રદર્શન મેચની ટિકિટની કિંમત માત્ર 20 રૂપિયા રાખવામાં આવી છે. બાબર આઝમ, શાહિદ આફ્રિદી, સરફરાઝ અહમદ, ઉમર અકમલ અને નસીમ શાહ જેવા દિગ્ગજ ક્રિકેટરો આ પ્રદર્શની મેચમાં રમતા જોવા મળશે.

બાબર આઝમ અને સરફરાઝની ટીમો વચ્ચે મેચ
દેશમાં આર્થિક સંકટ વચ્ચે પાકિસ્તાન સુપર લીગ (PSL)નું આયોજન કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ મેચ પહેલા બાબર આઝમ અને સરફરાઝ ખાનની ટીમો વચ્ચે એક પ્રદર્શની મેચ રમાવાની છે. 5 ફેબ્રુઆરીએ યોજાનારી આ T20 મેચની ટિકિટ માત્ર 20 રૂપિયા (પાકિસ્તાની ચલણ)માં વેચાઈ રહી છે. ભારતીય ચલણમાં તેની કિંમત 6-7 રૂપિયાની આસપાસ છે. બલૂચિસ્તાન ક્રિકેટ એસોસિએશન પેશાવર ઝાલ્મી અને ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સ વચ્ચે એક પ્રદર્શની મેચનું આયોજન કરશે.

ક્વેટામાં મેચ યોજાશે
આ મેચ 5 ફેબ્રુઆરીએ ક્વેટાના બુગાટી સ્ટેડિયમમાં રમાવાની છે. પાકિસ્તાન ટીમના વર્તમાન કેપ્ટન બાબર આઝમ આ મેચમાં પેશાવર ઝાલ્મીનું નેતૃત્વ કરશે. આ સાથે જ સરફરાઝ અહેમદ ક્વેટા ગ્લેડીયેટર્સની કમાન સંભાળશે. ટિકિટ આટલી સસ્તી મળવાનું કારણ શું છે, તે સમજની બહાર છે. જો કે એવું માનવામાં આવે છે કે આયોજકોએ દેશમાં વધતી મોંઘવારી માટે, મેચને બદલે, અન્ય મહત્વપૂર્ણ બાબતો માટે અને વધુને વધુ લોકોને સ્ટેડિયમમાં લાવવા માટે પૈસા બચાવવા માટે આવું કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *