ભારતીય ટીમને લગાવ્યો મોટો ઝટકો, ખેલાડીઓ ખરાબ રમતા હતા, તેથી કોચ કર્યુ આવુ…..

ભારતીય ટીમને લગાવ્યો મોટો ઝટકો, ખેલાડીઓ ખરાબ રમતા હતા, તેથી કોચ કર્યુ આવુ…..

વર્લ્ડ કપ 2023: ભારતીય ટીમને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. ટીમના મુખ્ય કોચે અચાનક પોતાના પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું છે. તેમની સપોર્ટ સ્ટાફ ટીમના બે સભ્યોએ પણ તેમની પોસ્ટ છોડી દીધી છે. હોકી વર્લ્ડ કપ 2023: FIH ઓડિશા હોકી વર્લ્ડ કપ 2023માં ભારતે નિરાશાજનક પ્રદર્શન કર્યું. આ વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમે સંયુક્ત-9મું સ્થાન હાંસલ કર્યું હતું. ટીમના ખરાબ પ્રદર્શન બાદ ગ્રેહામ રીડે ભારતીય હોકી ટીમના મુખ્ય કોચ પદેથી રાજીનામું આપી દીધું છે. ભૂતપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયન કોચ અને ખેલાડીએ ભુવનેશ્વરમાં હોકી ઈન્ડિયાના પ્રમુખ ડૉ. દિલીપ તિર્કીને પોતાનું રાજીનામું સુપરત કર્યું હતું. હોકી ઈન્ડિયાએ સોમવારે આ અંગે માહિતી આપી હતી. 2021 ટોક્યો ગેમ્સમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતીને ચાર દાયકાના ઓલિમ્પિક દુષ્કાળને સમાપ્ત કર્યા પછી યજમાન ભારતને ચંદ્રકના દાવેદાર તરીકે જોવામાં આવ્યું હતું.

મુખ્ય કોચ ઉપરાંત આ દિગ્ગજોએ પણ રાજીનામું આપી દીધું છે
ગ્રેહામ રીડ ઉપરાંત પુરૂષ ટીમના કોચ ગ્રેગ ક્લાર્ક અને સલાહકાર મિશેલ ડેવિડ પેમ્બર્ટને પણ રાજીનામું આપી દીધું છે. આ ત્રણેય તેમનો નોટિસ પિરિયડ આવતા મહિને પૂરો કરશે. હોકી ઈન્ડિયાના પ્રમુખ અને જનરલ સેક્રેટરી ભોલાનાથ સિંહે ટીમના પ્રદર્શન અને આગળની વ્યૂહરચના સમજવા અને વિશ્લેષણ કરવા માટે ખેલાડીઓ અને ટીમના સહાયક અધિકારીઓ સાથે મુલાકાત કર્યા પછી ત્રણેયએ રાજીનામું આપવાનું નક્કી કર્યું.

એપ્રિલ 2019 માં ટીમની કમાન સંભાળી
ગ્રેહામ રીડે એપ્રિલ 2019માં ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચનું પદ સંભાળ્યું હતું. તેમનો પ્રારંભિક કાર્યકાળ ઓગસ્ટ 2020 સુધીનો હતો પરંતુ ટોક્યો ઓલિમ્પિક એક વર્ષ માટે મુલતવી રાખ્યા બાદ કરાર લંબાવવામાં આવ્યો હતો. રીડ અને તેના સપોર્ટ સ્ટાફની ટીમ ઓલિમ્પિક ગેમ્સ ટોક્યો 2020માં ભારતીય ટીમના ઐતિહાસિક બ્રોન્ઝ મેડલ, 2022માં કોમનવેલ્થ ગેમ્સમાં સિલ્વર મેડલ તેમજ 2021/માં FIH હોકી પ્રો લીગ સીઝનમાં ત્રીજા સ્થાને રહી છે. 22.

ગ્રેહામ રીડે આ મોટું નિવેદન આપ્યું છે
2019 થી ભારતીય ટીમ સાથેના પોતાના કાર્યકાળ વિશે વાત કરતા, રીડે કહ્યું, ‘હવે મારા માટે પદ છોડવાનો સમય આવી ગયો છે. ટીમ અને હોકી ઈન્ડિયા સાથે કામ કરવું એ સન્માન અને સન્માનની વાત છે. મેં આ અદ્ભુત પ્રવાસની દરેક ક્ષણનો આનંદ માણ્યો છે. હું ટીમને શુભેચ્છા પાઠવું છું.

હોકી ઈન્ડિયાના પ્રમુખે આ વાત કહી
ગ્રેગ ક્લાર્ક અને મિશેલ પેમ્બર્ટન સાથે રીડનું રાજીનામું સ્વીકાર્યા પછી, હોકી ઈન્ડિયાના પ્રમુખ દિલીપ ટિર્કીએ કહ્યું, “ભારત હંમેશા ગ્રેહામ રીડ અને તેના સપોર્ટ સ્ટાફનો આભારી રહેશે, જેમણે દેશ માટે ખાસ કરીને ઓલિમ્પિક ગેમ્સમાં સારા પરિણામો લાવ્યા છે.” જેમ જેમ બધી મુસાફરી વિવિધ તબક્કાઓમાંથી પસાર થાય છે, તે અમારી ટીમ માટે નવા અભિગમ તરફ જવાનો સમય છે. હોકી ઈન્ડિયા હવે નવા કોચની નિમણૂકની પ્રક્રિયા શરૂ કરશે. ભારતની FIH પ્રો લીગ મેચોના આગલા રાઉન્ડ પહેલા તેની પાસે વિરામ છે. નવા કોચની પ્રારંભિક પસંદગી ભારતને આ વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં ચીનમાં યોજાનારી એશિયન ગેમ્સ માટે સારી રીતે તૈયાર કરવામાં મદદ કરશે કારણ કે તે પેરિસમાં 2024 ઓલિમ્પિક માટે ક્વોલિફાઇંગ ઇવેન્ટ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *