26 વર્ષની ઉંમરમા જ આ ખેલાડીનુ કરિયર પુરુ થઈ ગયુ, સતત ખરાબ પ્રદર્શન થવાના કારણે……

26 વર્ષની ઉંમરમા જ આ ખેલાડીનુ કરિયર પુરુ થઈ ગયુ, સતત ખરાબ પ્રદર્શન થવાના કારણે……

ભારતીય ક્રિકેટઃ ટીમ ઈન્ડિયાનો એક ખેલાડી એશિયા કપ 2022 બાદથી ભારતીય T20 ટીમનો ભાગ રહ્યો નથી. આ ખેલાડી આ ટુર્નામેન્ટમાં સંપૂર્ણ રીતે ફ્લોપ રહ્યો હતો. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ T20 ક્રિકેટમાં અત્યારે ભારતની યુવા ટીમ હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ત્રણ મેચની T20 શ્રેણી રમી રહી છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદથી હવે T20 ફોર્મેટમાં યુવા ખેલાડીઓ પર ભરોસો જોવા મળી રહ્યો છે, પરંતુ 26 વર્ષીય ખેલાડી છેલ્લા કેટલાક સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બની શક્યો નથી. આ ખેલાડીએ એશિયા કપ 2022 દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી T20 મેચ રમી હતી.

26 વર્ષની ઉંમરે કારકિર્દીનો અંત
એશિયા કપ 2022 સુધી 26 વર્ષીય ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાન પસંદગીકારોની પહેલી પસંદ રહ્યો હતો, પરંતુ હવે તેને ટીમમાં તકો મળવાનું બંધ થઈ ગયું છે. ખરાબ રમતના કારણે આ ખેલાડી હવે ટીમમાં જગ્યા બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. તે જ સમયે, તેણે ઓક્ટોબરમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ટીમ ઇન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી વનડે રમી હતી. અવેશ ખાન એશિયા કપ 2022 પહેલા સતત ટીમનો ભાગ બની રહ્યો હતો, પરંતુ તે તકનો ફાયદો ઉઠાવી શક્યો નહોતો.

એશિયા કપમાં મોંઘી બોલિંગનો પડછાયો પડ્યો
એશિયા કપ 2022માં ફાસ્ટ બોલર અવેશ ખાન ટીમ ઈન્ડિયાની હારનો સૌથી મોટો વિલન સાબિત થયો. તેણે એશિયા કપમાં પાકિસ્તાન સામે 2 ઓવરમાં 19 બોલિંગ કરી અને માત્ર 1 વિકેટ લીધી. તે જ સમયે, હોંગકોંગ સામે, તેણે 13.25 ની ઇકોનોમી સાથે 4 ઓવરમાં 53 રન ખર્ચ્યા અને માત્ર 1 વિકેટ લીધી. અવેશનું આ ખરાબ પ્રદર્શન તેના માટે ટેન્શન બની ગયું છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આવું પ્રદર્શન રહ્યું હતું
અવેશ ખાને ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 15 T20 અને 5 ODI રમી છે. આ T20 મેચોમાં અવેશ ખાને 9.11ની ઈકોનોમી સાથે રન આપીને 13 વિકેટ લીધી છે. આ સાથે જ તેની વનડેમાં 3 વિકેટ છે. તમને જણાવી દઈએ કે આઈપીએલમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યા બાદ તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા આપવામાં આવી હતી, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયામાં તે સતત ફ્લોપ રહ્યો હતો અને આઈપીએલ જેવી રમતનું પુનરાવર્તન ન કરી શક્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *