ટીમ ઈન્ડિયાની જીત પછી કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાનું ચોંકાવનારું નિવેદન, તેણે કહ્યુ આવુ……

ટીમ ઈન્ડિયાની જીત પછી કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાનું ચોંકાવનારું નિવેદન, તેણે કહ્યુ આવુ……

IND vs NZ 2nd T20: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની ત્રણ મેચની T20 શ્રેણી 1-1થી ડ્રો પર આવી છે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ બીજી મેચ જીત્યા બાદ મોટું નિવેદન આપ્યું છે. IND vs NZ 2nd T20 Match: ટીમ ઈન્ડિયાએ બીજી T20 મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડને હરાવી શ્રેણીમાં 1-1થી બરાબરી કરી લીધી છે. બંને ટીમો વચ્ચે શ્રેણીની બીજી મેચ લખનૌના શ્રી અટલ બિહારી વાજપેયી એકના ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ હતી. આ લો સ્કોરિંગ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 1 બોલ બાકી રહેતા 6 વિકેટે જીત મેળવી હતી. આ જીત બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે આ મેચની પીચ પર એક ચોંકાવનારી વાત પણ કહી.

કેપ્ટન પંડ્યાનું ચોંકાવનારું નિવેદન
કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી મેચ જીત્યા બાદ કહ્યું, ‘મને હંમેશા વિશ્વાસ હતો કે અમે રમત પૂરી કરી શકીશું, પરંતુ ઘણું મોડું થઈ ગયું હતું. આ તમામ રમતગમતની ક્ષણો સાથે મહત્વપૂર્ણ છે. તમારે ગભરાવાની જરૂર નથી, કારણ કે તે દબાણ લેવાને બદલે સ્ટ્રાઈક ફેરવવા વિશે હતું. અમે શું કર્યું તે બરાબર છે. અમે અમારી મૂળભૂત બાબતોને અનુસરી.

લખનૌની પીચ પર આ વાત કહી
પંડ્યા (હાર્દિક પંડ્યા) એ લખનૌની પીચ પર વાત કરતા કહ્યું, ‘સાચું કહું તો આ ચોંકાવનારું હતું. બે મેચ, અમે જે પ્રકારની વિકેટો પર રમ્યા, મને મુશ્કેલ વિકેટોથી કોઈ વાંધો નથી, હું તેના માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છું. પરંતુ આ બંને વિકેટ T20 માટે નથી બની. ક્યાંક નીચે, ક્યુરેટર્સે ખાતરી કરવી જોઈએ કે તેઓ ત્યાં માત્ર થોડી રમતો રાખવાને બદલે અગાઉથી રમતો બનાવે છે. આ સિવાય અહીં 120 રન પણ મેચ જીતવા માટે પૂરતા હતા.

બોલરો માટે વખાણ
આ મેચમાં તમામ ભારતીય બોલરો ખૂબ જ આર્થિક હતા. હાર્દિક પંડ્યાએ બોલરો માટે કહ્યું, ‘બોલરો તેમની યોજના પર અડગ રહ્યા અને ખાતરી કરી કે તેઓ સ્ટ્રાઈક ફેરવે નહીં. અમે સ્પિનરોને ફેરવતા રહ્યા. ડ્યૂએ તેમાં બહુ ભૂમિકા ભજવી ન હતી. તે અમારા કરતા વધુ બોલ સ્પિન કરવામાં સક્ષમ હતો. તે સારી રીતે ચાલી રહ્યું હતું. તે એક વિકેટનો ફટકો હતો.

આ રીતે બંને ટીમો વચ્ચેની આ મેચ
બીજી T20 મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. પ્રથમ બેટિંગ કરતા ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે 20 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવીને 99 રન બનાવ્યા હતા. ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી અર્શદીપ સિંહે 2 વિકેટ લીધી હતી. તે જ સમયે, દીપક હુડા, હાર્દિક પંડ્યા, વોશિંગ્ટન સુંદર, કુલદીપ યાદવ અને યુઝવેન્દ્ર ચહલને 1-1 વિકેટ મળી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાએ 100 રનનો ટાર્ગેટ 1 બોલ બાકી રહેતા હાંસલ કરી લીધો હતો. ભારતીય ટીમ તરફથી સૂર્યકુમાર યાદવે અણનમ 26 અને કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ અણનમ 15 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *