યુઝવેન્દ્ર ચહલને તક મળતા જ ઈતિહાસ રચ્યો, આવું કારનામું કરનાર પ્રથમ ભારતીય ખેલાડી બન્યો

યુઝવેન્દ્ર ચહલને તક મળતા જ ઈતિહાસ રચ્યો, આવું કારનામું કરનાર પ્રથમ ભારતીય ખેલાડી બન્યો

યુઝવેન્દ્ર ચહલ: યુઝવેન્દ્ર ચહલને ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી બીજી T20 મેચમાં રમવાની તક મળી. તેણે આ મેચમાં એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો અને ભારતના તમામ બોલરોને પાછળ છોડી દીધા. IND vs NZ 2જી T20 મેચ: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ (IND vs NZ) સામેની ત્રણ મેચની T20 શ્રેણીની બીજી મેચ લખનૌમાં રમાઈ હતી. આ મેચમાં લેગ સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલને રમવાનો મોકો મળ્યો હતો, જે સિરીઝની પ્રથમ મેચમાં પ્લેઇંગ 11નો ભાગ બની શક્યો નહોતો. તેણે ટીમમાં મળેલી તકનો ભરપૂર ફાયદો ઉઠાવ્યો અને એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો. તેણે ટી-20 ક્રિકેટમાં એવું કારનામું કર્યું છે, જે તેના પહેલા કોઈ ભારતીય ખેલાડીએ કર્યું ન હતું.

યુઝવેન્દ્ર ચહલે ઈતિહાસ રચ્યો
યુઝવેન્દ્ર ચહલે ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાયેલી બીજી T20 મેચમાં 2 ઓવર નાંખી, જે દરમિયાન તેણે માત્ર 2ની ઈકોનોમી સાથે 4 રન ખર્ચ્યા અને 1 મોટી વિકેટ લીધી. યુઝવેન્દ્ર ચહલે ફિન એલન જેવા વિસ્ફોટક બેટ્સમેનને પોતાનો શિકાર બનાવ્યો હતો. આ વિકેટ મળતાની સાથે જ તે T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં ભારત માટે સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર પણ બની ગયો.

ભુવનેશ્વર કુમારને હરાવ્યો
આ મેચ પહેલા ભુવનેશ્વર કુમાર અને યુઝવેન્દ્ર ચહલે T20 ઈન્ટરનેશનલમાં કુલ 90-90 વિકેટ ઝડપી હતી. હવે યુઝવેન્દ્ર ચહલને કુલ 91 વિકેટ મળી છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલ હવે T20માં 300 વિકેટ મેળવવાથી માત્ર 1 વિકેટ દૂર છે. આમાં તમામ T20 મેચ સામેલ છે. તેણે અત્યાર સુધી 264 T20 મેચમાં કુલ 299 વિકેટ લીધી છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના અત્યાર સુધીના આંકડા
યુઝવેન્દ્ર ચહલે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી વર્ષ 2016 માં શરૂ કરી હતી. ટી-20 ઉપરાંત વનડેમાં પણ યુઝવેન્દ્ર ચહલના આંકડા શાનદાર છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 72 વનડે રમી છે, જેમાં તેણે 5.26ની ઈકોનોમી સાથે 121 વિકેટ ઝડપી છે. જો કે યુઝવેન્દ્ર ચહલને હજુ સુધી ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં રમવાની તક મળી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *