ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ રોહિતની કેપ્ટનશિપ કહ્યુ આવુ, લોકો પણ ચોકી ગયા

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ રોહિતની કેપ્ટનશિપ કહ્યુ આવુ, લોકો પણ ચોકી ગયા

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. જણાવી દઈએ કે રોહિત શર્મા પાસેથી T20 ફોર્મેટની કેપ્ટનશીપ છીનવાઈ નથી, પરંતુ તેને આ ફોર્મેટમાંથી બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. તાજેતરમાં, રોહિત શર્માની કપ્તાની હેઠળ, ભારતે ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં ન્યુઝીલેન્ડને 3-0થી હરાવ્યું હતું. હવે રોહિત શર્મા ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થનારી ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરશે. ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. જણાવી દઈએ કે રોહિત શર્મા પાસેથી T20 ફોર્મેટની કેપ્ટનશીપ છીનવાઈ નથી, પરંતુ તેને આ ફોર્મેટમાંથી બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. તાજેતરમાં, રોહિત શર્માની કપ્તાની હેઠળ, ભારતે ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં ન્યુઝીલેન્ડને 3-0થી હરાવ્યું હતું. હવે રોહિત શર્મા ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થનારી ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરશે. અચાનક તેની કેપ્ટનશિપમાં રમી રહેલા એક ક્રિકેટરે રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપ પર સવાલો ઉભા કર્યા છે. આ ખેલાડીએ રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ પર આવું નિવેદન આપીને વિવાદ ઉભો કર્યો છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ રોહિતની કેપ્ટનશિપ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે
ટીમ ઈન્ડિયાના વિકેટ કીપર બેટ્સમેન દિનેશ કાર્તિકે હજુ સુધી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી નથી, પરંતુ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 પછી, જ્યારે BCCIએ તેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી મુક્ત કર્યો છે. તે એક પછી એક પોતાના વિસ્ફોટક નિવેદનોથી ખળભળાટ મચાવી રહ્યો છે. Cricbuzz સાથે વાત કરતાં દિનેશ કાર્તિકે કહ્યું, ‘જો રોહિત શર્મા 2023 વર્લ્ડ કપમાં કંઈ ખાસ કરી શકતો નથી, તો અમે દરેક ફોર્મેટમાં અલગ-અલગ કેપ્ટન વિશે વિચારી શકીએ છીએ. જો કે, જો રોહિત શર્મા કંઈક ખાસ કરશે તો આપણે અલગ રીતે વિચારવું પડશે. જો રોહિત શર્મા 2024માં ટી20 વર્લ્ડ કપ રમવા માંગે છે તો તેને તક આપવી પડશે.

તેમના નિવેદનથી વિવાદ સર્જાયો હતો
દિનેશ કાર્તિકે કહ્યું, ‘હાર્દિક પંડ્યાએ ભારતીય ટીમની સારી કેપ્ટનશીપ કરી છે. વિરાટ કોહલી પછી હાર્દિક પંડ્યા એક એવો ખેલાડી છે જેને તમે મોટી મેચોમાં વધુ સારું કરતા જોવા માંગો છો. જો પરિસ્થિતિ ઉભી થાય છે, તો ચોક્કસપણે અલગ-અલગ ફોર્મેટમાં અલગ-અલગ કેપ્ટન બનાવી શકાય છે. જોકે હું તેની તરફેણમાં નથી. તમને જણાવી દઈએ કે T20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદથી રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ T20 ટીમમાં જોવા મળ્યા નથી. તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે 2023 ODI વર્લ્ડ કપ ભારતમાં જ યોજાવાનો છે અને તેના કારણે ભારતીય ચાહકોને આશા છે કે ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી પર કબજો કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *