વિરાટ કોહલીને કેપ્ટનશીપથી હટાવવાના વિવાદમાં ગાંગુલીએ આપ્યું મોટું નિવેદન, તેના પર લોકો કહ્યુ કે…..

વિરાટ કોહલીને કેપ્ટનશીપથી હટાવવાના વિવાદમાં ગાંગુલીએ આપ્યું મોટું નિવેદન, તેના પર લોકો કહ્યુ કે…..

સૌરવ ગાંગુલીનું નિવેદનઃ વિરાટ કોહલીને વનડેની કેપ્ટનશીપથી હટાવવાને લઈને વિવાદોમાં ફસાયેલા બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ હવે ટીમ ઈન્ડિયાના આ સ્ટાર બેટ્સમેનને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીને લઈને પોતાના એક નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. સૌરવ ગાંગુલીનું નિવેદનઃ વિરાટ કોહલીને વનડેની કેપ્ટનશીપથી હટાવવાને લઈને વિવાદોમાં ફસાયેલા બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ હવે ટીમ ઈન્ડિયાના આ સ્ટાર બેટ્સમેનને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીને લઈને પોતાના એક નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. જણાવી દઈએ કે 2021 T20 વર્લ્ડ કપ બાદ વિરાટ કોહલીએ ભારતની T20 કેપ્ટનશીપ છોડી દીધી હતી. T20 કેપ્ટનશીપ છોડ્યાના એક મહિનાની અંદર, સૌરવ ગાંગુલીની આગેવાની હેઠળની BCCIએ વિરાટ કોહલીને ODI કેપ્ટનશીપથી હટાવી દીધો.

કોહલીને કેપ્ટનશીપથી હટાવવાના વિવાદમાં ગાંગુલીએ આપ્યું મોટું નિવેદન
વિરાટ કોહલી જેવા દિગ્ગજ બેટ્સમેનને તેની ઈચ્છા હોવા છતાં ઓડીઆઈના સુકાનીપદેથી અચાનક દૂર કરવા બદલ સૌરવ ગાંગુલીની ટીકા થઈ હતી. BCCIના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીએ વિરાટ કોહલીને લઈને મોટી ભવિષ્યવાણી કરી છે. ભારતે આવતા મહિને 9 ફેબ્રુઆરીથી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમવાની છે. બીસીસીઆઈના પૂર્વ અધ્યક્ષ સૌરવ ગાંગુલીનું માનવું છે કે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી મોટી ભૂમિકા ભજવશે.

આ વાતે વિરાટ પર ગભરાટ સર્જ્યો હતો
બીસીસીઆઈના ભૂતપૂર્વ પ્રમુખ સૌરવ ગાંગુલીએ ‘સ્પોર્ટ્સ તક’ને કહ્યું, “વિરાટ કોહલી શાનદાર ફોર્મમાં છે પરંતુ તેણે ટેસ્ટમાં સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે કારણ કે ભારતીય ટીમ તેના પર ખૂબ નિર્ભર છે અને આગામી શ્રેણી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે છે.” તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી આ દિવસોમાં ખૂબ જ ખતરનાક ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તાજેતરમાં, શ્રીલંકા સામેની ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાં, વિરાટ કોહલીએ બે સદી ફટકારી અને ‘મેન ઓફ ધ સિરીઝ’નો એવોર્ડ કબજે કર્યો.

વિરાટ કોહલીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં તેની 74 સદી પૂરી કરી છે અને હવે વિરાટ કોહલી વિશ્વમાં સૌથી વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય સદી ફટકારનાર બીજા બેટ્સમેન છે. ભારતના મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર 100 આંતરરાષ્ટ્રીય સદીઓ સાથે નંબર વન પર છે. ઓસ્ટ્રેલિયાને 71 સદી સાથે બે વર્લ્ડ કપ જીતાડનાર કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગ ત્રીજા નંબર પર છે. સૌરવ ગાંગુલીએ વિરાટ કોહલી વિશે કહ્યું, ‘ભારતીય ટીમ વિરાટ કોહલી પર ઘણો નિર્ભર છે, તે સારા ફોર્મમાં છે. એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે વિરાટ કોહલીનું સારું ફોર્મ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે પણ ચાલુ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *