ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા આ ‘દુશ્મન’ની કિસ્મત ચમકી, અને તે ક્રિકેટનો રાજા બની ગયો

ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા આ ‘દુશ્મન’ની કિસ્મત ચમકી, અને તે ક્રિકેટનો રાજા બની ગયો

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા ‘દુશ્મન’નું અચાનક ભાવિ બહાર આવ્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો આ સૌથી મોટો ‘દુશ્મન’ અચાનક ખેલ મંત્રી બની ગયો છે. વાસ્તવમાં, 2011 વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલમાં ભારતીય ટીમ માટે મુશ્કેલી બની ગયેલા પાકિસ્તાનના ફાસ્ટ બોલર વહાબ રિયાઝ પાકિસ્તાનના પંજાબ પ્રાંતના કાર્યવાહક રમત મંત્રી બન્યા છે. ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા ‘દુશ્મન’નું અચાનક ભાવિ બહાર આવ્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો આ સૌથી મોટો ‘દુશ્મન’ અચાનક ખેલ મંત્રી બની ગયો છે. વાસ્તવમાં, 2011 વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલમાં ભારતીય ટીમ માટે મુશ્કેલી બની ગયેલા પાકિસ્તાનના ફાસ્ટ બોલર વહાબ રિયાઝ પાકિસ્તાનના પંજાબ પ્રાંતના કાર્યવાહક રમત મંત્રી બન્યા છે. લાંબા સમયથી પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમમાંથી બહાર રહેલા ફાસ્ટ બોલર વહાબ રિયાઝ રમતગમતમાં સક્રિય રહીને રાજકારણમાં જોડાયા છે અને શુક્રવારે તેને દેશના પંજાબ પ્રાંતના કેરટેકર સ્પોર્ટ્સ મિનિસ્ટર બનાવવામાં આવ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના સૌથી મોટા ‘દુશ્મન’નું ભાગ્ય અચાનક ખુલી ગયું
વહાબ રિયાઝ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમનો એ જ ફાસ્ટ બોલર છે, જેણે ભારત સામે 2011 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલમાં 46 રન આપીને ભારતના 5 મોટા બેટ્સમેનોને આઉટ કર્યા હતા. વહાબ રિયાઝે આ સમયગાળા દરમિયાન વીરેન્દ્ર સેહવાગ (38 રન), વિરાટ કોહલી (9 રન), યુવરાજ સિંહ (0 રન), મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (25 રન) અને ઝહીર ખાન (9 રન)ને આઉટ કર્યા હતા. વહાબ રિયાઝ હાલમાં બાંગ્લાદેશ પ્રીમિયર લીગમાં રમી રહ્યો છે. તેઓ સ્વદેશ પરત ફર્યા બાદ મંત્રી પદના શપથ લેશે.

રમત મંત્રી બન્યા
37 વર્ષીય વહાબ રિયાઝને પેશાવર ઝાલ્મીએ આ વર્ષની પાકિસ્તાન સુપર લીગ માટે ટીમમાં જાળવી રાખ્યો છે અને રમત મંત્રી તરીકેની નિમણૂક છતાં તેની પ્રતિબદ્ધતા પૂરી કરવાની અપેક્ષા છે. વહાબ રિયાઝે છેલ્લે 2020માં પાકિસ્તાનનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું. વહાબ રિયાઝે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમ માટે 27 ટેસ્ટ, 92 ODI અને 36 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તે પીએસએલમાં 103 વિકેટ સાથે સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર છે.

પંજાબના કાર્યપાલક મુખ્ય પ્રધાન મોહસિન નકવીએ શુક્રવારે વહાબની નિમણૂકની પુષ્ટિ કરી હતી. તેઓ સંભવતઃ આગામી ત્રણથી ચાર મહિનામાં પંજાબ વિધાનસભાની ચૂંટણી ન થાય ત્યાં સુધી આ પદ પર ચાલુ રહેશે. વહાબે શુક્રવારે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તેણે ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પસંદગીકાર મુહમ્મદ વસીમ અને પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ રમીઝ રાજા પર તેમના જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ, શોએબ મલિક અને સરફરાઝ અહેમદ સાથે વાજબી વર્તન કરવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *