‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, જેમા સચિન-વિરાટ અને ધોનીને પાછળ રાખી દિધા

‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, જેમા સચિન-વિરાટ અને ધોનીને પાછળ રાખી દિધા

રોહિત શર્માનો રેકોર્ડઃ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ ઈન્દોરમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી ODI દરમિયાન ODI ક્રિકેટમાં એટલો શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો છે જે આજ સુધી મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર, વિરાટ કોહલી અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પણ બનાવી શક્યા છે. નામ નથી. IND vs NZ, ત્રીજી ODI: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ ઈન્દોરમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી ODI દરમિયાન ODI ક્રિકેટમાં આટલો શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો છે, જે અત્યાર સુધીના મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર, વિરાટ કોહલી અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ પણ બનાવ્યો છે. પોતાનું નામ બનાવી શક્યા નથી. રોહિત શર્મા આ રેકોર્ડ બનાવનાર ભારતનો પ્રથમ અને વિશ્વનો ત્રીજો બેટ્સમેન છે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ ઈન્દોરમાં ન્યૂઝીલેન્ડ વિરૂદ્ધ પોતાની ODI કારકિર્દીની 30મી સદી ફટકારી છે. રોહિત શર્માએ આ દરમિયાન 6 સિક્સર અને 9 ફોર ફટકારી છે. આ સાથે ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો છે.

‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ ODI ક્રિકેટમાં આ શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો છે
‘હિટમેન’ રોહિત શર્મા ODI ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર પ્રથમ ભારતીય અને વિશ્વનો ત્રીજો બેટ્સમેન બની ગયો છે. ઇન્દોરમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી વનડેમાં રોહિત શર્માએ 4 સિક્સર ફટકારીને આ મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો છે. ઇન્દોરમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી વનડેમાં રોહિત શર્માએ 85 બોલમાં 101 રનની ઇનિંગ રમી જેમાં 6 છગ્ગા અને 9 ચોગ્ગા સામેલ હતા. રોહિત શર્મા પાસે હવે વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં 273 સિક્સર છે અને આ સાથે તે વન ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર પ્રથમ ભારતીય અને વિશ્વનો ત્રીજો બેટ્સમેન બની ગયો છે.

સચિન-વિરાટ અને ધોની પણ આ કારનામું કરી શક્યા નથી
વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ 351 સિક્સર મારવાનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ વિસ્ફોટક ઓલરાઉન્ડર શાહિદ આફ્રિદીના નામે છે. શાહિદ આફ્રિદી પછી બીજા નંબર પર વેસ્ટ ઈન્ડિઝના બેટ્સમેન ક્રિસ ગેલનું નામ આવે છે. ક્રિસ ગેલે વન ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં 331 સિક્સર ફટકારી છે. ક્રિસ ગેલ પછી રોહિત શર્મા 273 છગ્ગા સાથે ત્રીજા નંબર પર આવે છે. મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકર, વિરાટ કોહલી અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પણ રોહિત શર્મા જેવો રેકોર્ડ બનાવી શક્યા નથી.

એક દિવસીય આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર બેટ્સમેન
351 સિક્સર – શાહિદ આફ્રિદી (પાકિસ્તાન), 331 સિક્સર – ક્રિસ ગેલ (વેસ્ટ ઈન્ડિઝ), 273 છગ્ગા – રોહિત શર્મા (ભારત), 270 સિક્સર – સનથ જયસૂર્યા (શ્રીલંકા), 229 છગ્ગા – મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (ભારત)

ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર ભારતીય બેટ્સમેન
273 સિક્સર – રોહિત શર્મા, 229 સિક્સર – મહેન્દ્ર સિંહ ધોની, 195 સિક્સર – સચિન તેંડુલકર, 190 સિક્સર – સૌરવ ગાંગુલી, 155 સિક્સર – યુવરાજ સિંહ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *