ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચ વચ્ચે ઋષભ પંતને લઈને મોટી જાહેરાત થઈ, જેનાથી લોકોને ખુશી મળશે

ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચ વચ્ચે ઋષભ પંતને લઈને મોટી જાહેરાત થઈ, જેનાથી લોકોને ખુશી મળશે

IND vs NZ, ત્રીજી ODI: વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંત, જે ગયા વર્ષના અંતમાં કાર અકસ્માતમાં ઘાયલ થયા બાદ હવે સારવાર હેઠળ છે, તે 2022ની ICC મેન્સ ટેસ્ટ ટીમમાં સામેલ એકમાત્ર ભારતીય ખેલાડી છે. આ 25 વર્ષીય બેટ્સમેને ટેસ્ટ મેચોમાં શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. રિષભ પંતે 12 ઇનિંગ્સમાં 61.81ની એવરેજ અને 90.90ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 680 રન બનાવ્યા છે. તેણે 2022માં બે સદી અને ચાર અડધી સદી પણ ફટકારી હતી. રિષભ પંતઃ વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત, જે ગયા વર્ષના અંતમાં કાર અકસ્માતમાં ઘાયલ થયા બાદ હવે સારવાર હેઠળ છે, તે 2022ની ICC મેન્સ ટેસ્ટ ટીમમાં સામેલ એકમાત્ર ભારતીય ખેલાડી છે. આ 25 વર્ષીય બેટ્સમેને ટેસ્ટ મેચોમાં શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. રિષભ પંતે 12 ઇનિંગ્સમાં 61.81ની એવરેજ અને 90.90ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 680 રન બનાવ્યા છે. તેણે 2022માં બે સદી અને ચાર અડધી સદી પણ ફટકારી હતી.

ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ સીરીઝ વચ્ચે ઋષભ પંતને લઈને મોટી જાહેરાત
રિષભ પંતે વર્ષ 2022માં ટેસ્ટ મેચોમાં 21 સિક્સર ફટકારી હતી અને વિકેટકીપર તરીકે 23 કેચ લેવા ઉપરાંત તેણે છ સ્ટમ્પ આઉટ પણ કર્યા હતા. ઇંગ્લેન્ડના કેપ્ટન બેન સ્ટોક્સને પણ ICC ટેસ્ટ XIના કેપ્ટન તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. તેના સિવાય જોની બેયરસ્ટો અને ઈંગ્લેન્ડના જેમ્સ એન્ડરસનનો પણ આ ટીમમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

ભારતીય ચાહકો આનંદથી ઉછળી પડશે
ICC ટેસ્ટ ઈલેવનમાં કેપ્ટન પેટ કમિન્સ સહિત ચાર ઓસ્ટ્રેલિયન ખેલાડીઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. કમિન્સ અને એન્ડરસન ઉપરાંત દક્ષિણ આફ્રિકાના અન્ય ઝડપી બોલર કાગિસો રબાડાનો પણ ટીમમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમ અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝના કેપ્ટન ક્રેગ બ્રેથવેટ ટીમમાં અન્ય ખેલાડીઓ છે. દરમિયાન, ભારતના મધ્યમ ક્રમના બેટ્સમેન શ્રેયસ ઐયર અને યુવા ઝડપી બોલર મોહમ્મદ સિરાજને 2022 માટે ICC ODI ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા છે.

પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમની આ ટીમના કેપ્ટન તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવી છે. અય્યરે 2022માં 17 ODI રમી જેમાં તેણે 55.69ની એવરેજથી 724 રન બનાવ્યા. તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ 91.52 હતો. આ દરમિયાન તેણે એક સદી અને છ અડધી સદી પણ ફટકારી હતી. સિરાજે વર્ષ 2022માં 15 વનડેમાં ભારત માટે સૌથી વધુ 24 વિકેટ લીધી હતી. તેની એવરેજ 23.50 હતી જ્યારે તેનો ઈકોનોમી રેટ 4.62 હતો. આ દરમિયાન તેનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન 29 રનમાં ત્રણ વિકેટ હતું.

ICC ટેસ્ટ ટીમ ઓફ ધ યર 2022
બેન સ્ટોક્સ (કેપ્ટન), ઉસ્માન ખ્વાજા, ક્રેગ બ્રાથવેટ, માર્નસ લાબુશેન, બાબર આઝમ, જોની બેરસ્ટો, ઋષભ પંત (વિકેટકીપર), પેટ કમિન્સ, કાગીસો રબાડા, નાથન લિયોન અને જેમ્સ એન્ડરસન.

ICC ODI ટીમ ઓફ ધ યર 2022
બાબર આઝમ (કેપ્ટન), ટ્રેવિસ હેડ, શાઈ હોપ, શ્રેયસ ઐયર, ટોમ લાથમ (વિકેટકીપર), સિકંદર રઝા, મેહિદી હસન મિરાજ, અલઝારી જોસેફ, મોહમ્મદ સિરાજ, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ અને એડમ ઝમ્પા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *