ટીમ ઈન્ડિયાએ 2023ના વર્લ્ડ કપ પહેલા આ ભૂલ સુધારવી પડશે, નહિતર……

ટીમ ઈન્ડિયાએ 2023ના વર્લ્ડ કપ પહેલા આ ભૂલ સુધારવી પડશે, નહિતર……

ODI વર્લ્ડ કપ 2023: ભારત આ વર્ષના અંતમાં ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરશે. આ વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણી શ્રેણી મળશે જેમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરનારા ખેલાડીઓ પ્લેઈંગ-11માં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી શકશે. જોકે ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ વારંવાર ભૂલ કરી રહ્યા છે. ICC વર્લ્ડ કપ 2023માં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ: ભારતીય ટીમ હાલમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ODI શ્રેણી રમી રહી છે. તેણે ઓપનર રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં 3 મેચોની આ શ્રેણી પણ કબજે કરી લીધી છે. ત્રીજી અને અંતિમ વનડે મેચ ઈન્દોરમાં રમાઈ હતી જેમાં ભારતીય ખેલાડીઓએ શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. ભારતે આ વર્ષના અંતમાં ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરવાની છે, કારણ કે ખેલાડીઓ માટે દરેક શ્રેણી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

ઈન્દોરમાં ભારતે 385 રન બનાવ્યા હતા
ઈન્દોરના હોલકર સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી વનડેમાં ભારતીય ટીમે શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. કેપ્ટન રોહિત અને શુભમન ગીલે સદી ફટકારી હતી અને બંનેએ સાથે મળીને બેવડી સદીની ભાગીદારી કરી હતી. યજમાન ટીમે નિર્ધારિત 50 ઓવરમાં 9 વિકેટ ગુમાવીને 385 રન બનાવ્યા હતા. રોહિતે 101 અને ગિલે 112 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. તેના સિવાય ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાએ 38 બોલમાં 54 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં 3 ચોગ્ગા અને આટલી સિક્સર ફટકારી હતી.

વારંવાર ભૂલ!
ICC ODI વર્લ્ડ કપ આ વર્ષે ઓક્ટોબરમાં રમાવાનો છે. આ વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણી શ્રેણી મળશે જેમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરનાર ખેલાડીઓ પ્લેઈંગ-11માં પોતાનું સ્થાન સુરક્ષિત કરી શકશે. જોકે, ટીમ ઈન્ડિયા માટે એક ચિંતા રહે છે અને તે છે મિડલ ઓર્ડર. ઈન્દોર મેચ પર નજર કરીએ તો રોહિત અને ગીલે મળીને 26 ઓવરમાં 212 રન ઉમેર્યા હતા, પરંતુ મિડલ ઓર્ડરનો કોઈ બેટ્સમેન ટકી શક્યો નહોતો અને ટીમ 400ના આંકને સ્પર્શી શકી નહોતી.

3 બેટ્સમેનોએ મળીને 67 રન બનાવ્યા હતા
જ્યાં કેપ્ટન રોહિતે એકલા હાથે 101 અને ગિલે 112 રન ફટકાર્યા હતા, જ્યારે 3 મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન મળીને ટીમ ઇન્ડિયા માટે 67 રન બનાવી શક્યા હતા. વિરાટ કોહલીએ 27 બોલમાં 36 રન, વિકેટકીપરની ભૂમિકા ભજવતા ઈશાન કિશને 17 જ્યારે સૂર્યકુમાર યાદવે 14 રન બનાવ્યા હતા. હાર્દિક પંડ્યા માટે સારું હોવું જોઈએ કે તે બચી ગયો અને અડધી સદી ફટકારી, નહીં તો ટીમ ઈન્ડિયા માટે 350ની નજીક પહોંચવું પણ મુશ્કેલ હતું.

આ સમસ્યા પ્રથમ વનડેમાં પણ થઈ હતી
આ જ સમસ્યા આ શ્રેણીની શરૂઆતની ODIમાં પણ જોવા મળી હતી. ત્યારબાદ શુભમન ગિલે 208 રનની રેકોર્ડ ઇનિંગ્સ રમી હતી. તે એક છેડે સ્થિર રહ્યો પણ બીજા છેડે વિકેટો પડવાની પ્રક્રિયા ચાલુ રહી. તે મેચમાં ઓપનરો બાદ આગામી 3 બેટ્સમેનોએ મળીને 44 રન ઉમેર્યા હતા. વિરાટ કોહલીએ 8, ઈશાન કિશન 5 જ્યારે સૂર્યકુમાર યાદવે 31 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. નંબર-6 પર ઉતરેલા હાર્દિક પંડ્યાએ 28 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તે મેચમાં ભારતે 8 વિકેટે 349 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *