સૂર્યકુમાર યાદવે છક્કાનો શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને…..

સૂર્યકુમાર યાદવે છક્કાનો શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો, અને…..

સૂર્યકુમાર યાદવઃ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં સૂર્યકુમાર યાદવે માત્ર 14 રન બનાવ્યા હતા. મુંબઈના આ બેટ્સમેને તેની 9 બોલની ટૂંકી ઈનિંગમાં સિક્સર ફટકારવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. રસપ્રદ વાત એ છે કે સિક્સર મારવા માટે પ્રખ્યાત પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પણ તેની પાછળ છે. સૂર્યકુમાર યાદવ રેકોર્ડ્સ, IND vs NZ ત્રીજી ODI: ભારતના સુપરસ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ મોટા શોટ રમવામાં નિષ્ણાત છે. તેને T20 ફોર્મેટમાં સર્વશ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. જો કે, ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં તે બેટથી કંઈ ખાસ બતાવી શક્યો નહોતો. આમ છતાં તેણે સિક્સરનો ભારતીય રેકોર્ડ બનાવ્યો. આ મેચમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને ઓપનર શુભમન ગીલે સદી ફટકારી હતી.

ઈન્દોરમાં સૂર્યાનું બેટ કામ નહોતું કર્યું
ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ઈન્દોરમાં રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી ODIમાં ભારતે 50 ઓવરમાં 9 વિકેટ ગુમાવીને 385 રન બનાવ્યા હતા. 32 વર્ષીય સૂર્યકુમાર યાદવનું બેટ કામ નહોતું કર્યું. ચાહકોને તેની પાસેથી ઘણી આશા હતી કે તે મોટી ઇનિંગ્સ રમશે પરંતુ તે માત્ર 14 રન બનાવીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. તેણે 9 બોલની ઈનિંગમાં 2 સિક્સર ફટકારી હતી. જ્યારે તે મેદાન પર આવ્યો તો પ્રશંસકોએ અવાજ ઉઠાવવો શરૂ કરી દીધો. જેવા તેના શોટ્સ બાઉન્ડ્રીની પાર પડ્યા, ઉત્તેજના પણ ઘણી વધી ગઈ. જો કે તે દર્શકોનું વધારે સમય સુધી મનોરંજન કરી શક્યો નહીં.

સૂર્યકુમારે 100 આંતરરાષ્ટ્રીય છગ્ગા પૂરા કર્યા
સૂર્યકુમાર ભલે ઈન્દોર વનડેમાં ફ્લોપ સાબિત થયો, પરંતુ તેમ છતાં તેણે પોતાની આક્રમક શૈલીથી રેકોર્ડ બનાવ્યો. આ સાથે સૂર્યકુમારે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં કુલ 100 છગ્ગા પૂરા કર્યા. તેણે T20 ઇન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં 92 સિક્સર ફટકારી છે. હવે તેની પાસે વનડેમાં 8 સિક્સર છે. સૂર્યકુમારે T20 અને ODIની કુલ 61 ઇનિંગ્સમાં 100 સિક્સર પૂરી કરી હતી.

હાર્દિકને હરાવ્યો
આ સાથે સૂર્યકુમાર યાદવ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી ઝડપી 100 સિક્સર મારનાર ભારતીય ક્રિકેટર બની ગયો છે. આ પહેલા આ રેકોર્ડ હાર્દિક પંડ્યાના નામે હતો. હાર્દિકે 101 ઇનિંગ્સમાં તેની 100 આંતરરાષ્ટ્રીય સિક્સર પૂરી કરી હતી. તે જ સમયે, કેએલ રાહુલ હવે ત્રીજા સ્થાને આવી ગયો છે, જેણે 129 ઇનિંગ્સમાં આ કારનામું કર્યું હતું. રસપ્રદ વાત એ છે કે ટીમનો વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ યાદીમાં ઘણો પાછળ છે. રોહિત અને પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર સુરેશ રૈનાએ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે 166 ઇનિંગ્સમાં આ કારનામું કર્યું હતું. આ સાથે જ પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ 132 ઇનિંગ્સમાં 100 ઇન્ટરનેશનલ સિક્સર પૂરી કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *