કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્ત થશે! ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણી વચ્ચે આ મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે

કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્ત થશે! ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણી વચ્ચે આ મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે

ભારતીય ટીમના કેપ્ટન રોહિત શર્માના કરિયર સાથે જોડાયેલું એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. તે આ વર્ષે ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે.

ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022ની હાર બાદ ભારતીય ટીમના કેપ્ટન રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ પર સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. તે હાલમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાઈ રહેલી વનડે શ્રેણીમાં ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે રોહિત શર્માના ભવિષ્યને લઈને એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે. તે આ વર્ષે ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે તેણે T20 વર્લ્ડ કપ 2022 પછી ભારત માટે એક પણ T20 મેચ રમી નથી.

રોહિત શર્મા આ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ લેશે

ઈનસાઈડસ્પોર્ટના સમાચાર મુજબ, રોહિત શર્મા ODI વર્લ્ડ કપ 2023 પછી એક કે બે ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ લઈ શકે છે. બીસીસીઆઈના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ ઈન્સાઈડસ્પોર્ટને કહ્યું, ‘આ ભાવિ કેપ્ટનશીપ વિશે વાત કરવાનો સમય નથી. રોહિત અમારો સુકાની છે અને તેના પછી જે કંઈ થશે તેની ચર્ચા વર્લ્ડ કપ પછી થશે. રોહિત વર્લ્ડ કપ બાદ પોતાના ભવિષ્ય અંગે નિર્ણય લઈ શકે છે. હાર્દિકને ODIની વાઇસ કેપ્ટનશીપ એ વિચાર સાથે આપવામાં આવી છે કે તે ભવિષ્યમાં આ કમાન સંભાળી શકે છે.

આ ખેલાડીઓને ભવિષ્યમાં કેપ્ટનશીપ મળશે

36 વર્ષીય રોહિત શર્મા બાદ કેએલ રાહુલ ટેસ્ટ ફોર્મેટમાં ટીમનો સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરી શકે છે. તે જ સમયે, હાર્દિક પંડ્યા ટી-20 અને વનડેમાં ટીમનો કેપ્ટન બનવાનો મોટો દાવેદાર છે. બીસીસીઆઈના એક અધિકારીએ ઈન્સાઈડસ્પોર્ટને કહ્યું, ‘કેએલ રાહુલ ટેસ્ટમાં વાઇસ-કેપ્ટન છે અને તેના પરથી તમે ઉત્તરાધિકારની યોજના સમજી શકો છો. પુજારા અને રિષભ બંને ત્યાં છે. તેથી, વાઇસ-કેપ્ટન્સીમાં વિકલ્પોની કોઈ કમી નથી. તેણે વધુમાં કહ્યું, ‘હાર્દિક એક કેપ્ટન તરીકે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. તે જુવાન છે અને ફક્ત વધુ સારું થશે. હાલમાં, રોહિત પછી તેને જોવા માટે તેના કરતાં વધુ સારો વિકલ્પ બીજો કોઈ નથી. તેમને ટેકો આપવો જોઈએ.

T20 વર્લ્ડ કપ પહેલા મોટા ફેરફાર થઈ શકે છે

જો ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડના સૂત્રોનું માનીએ તો બોર્ડ 2024માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકામાં યોજાનારા ટી20 વર્લ્ડ કપ માટે હાર્દિક પંડ્યાના નેતૃત્વમાં યુવા ટીમ તૈયાર કરવા માંગે છે. રોહિત, ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી અને અનુભવી KL રાહુલને શ્રીલંકા સામે તાજેતરમાં સમાપ્ત થયેલી T20I શ્રેણી માટે ટૂંકા ફોર્મેટની ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા ન હતા. હવે ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાયેલી ટી20 સીરીઝમાં પણ આ સીનિયર ખેલાડીઓને જગ્યા આપવામાં આવી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *