IND vs NZ: બીજી ODIમાં જીત બાદ કેપ્ટન રોહિતે કરી આ મોટી જાહેરાત, ભારતના ચાહકો આ સાંભળી ને ખુશીથી ઉછળી પડશે

IND vs NZ: બીજી ODIમાં જીત બાદ કેપ્ટન રોહિતે કરી આ મોટી જાહેરાત, ભારતના ચાહકો આ સાંભળી ને ખુશીથી ઉછળી પડશે

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડેમાં ભારતને 8 વિકેટથી જીત અપાવીને મોટી જાહેરાત કરી છે. રોહિત શર્માની આ મોટી જાહેરાત સાંભળીને ભારતના અબજો ક્રિકેટ ચાહકો ખુશ થઈ જશે. તમને જણાવી દઈએ કે, શનિવારે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડે જીતીને ભારતે ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી 2-0થી કબજે કરી લીધી છે, જ્યારે આ શ્રેણીની એક વનડે રમવાની બાકી છે. ત્રીજી વનડે 24 જાન્યુઆરીએ ઈન્દોરમાં રમાશે.

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડેમાં ભારતને 8 વિકેટથી જીત અપાવીને મોટી જાહેરાત કરી છે. રોહિત શર્માની આ મોટી જાહેરાત સાંભળીને ભારતના અબજો ક્રિકેટ ચાહકો ખુશ થઈ જશે. તમને જણાવી દઈએ કે, શનિવારે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડે જીતીને ભારતે ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી 2-0થી કબજે કરી લીધી છે, જ્યારે આ શ્રેણીની એક વનડે રમવાની બાકી છે. ત્રીજી વનડે 24 જાન્યુઆરીએ ઈન્દોરમાં રમાશે.

બીજી વનડેમાં જીત બાદ કેપ્ટન રોહિતે આ મોટી જાહેરાત કરી છે

ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્મા તેની બેટિંગથી ઘણો સંતુષ્ટ છે અને તે તાજેતરના સમયમાં તેના બેટથી મોટી સદીના અભાવથી ચિંતિત નથી. ODIમાં ત્રણ બેવડી સદી ફટકારનાર રોહિત શર્માએ છેલ્લે જાન્યુઆરી 2020માં આ ફોર્મેટમાં સદી ફટકારી હતી. આ દરમિયાન તેની અડધી સદીઓને સદીમાં બદલવાની દરમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. શનિવારે અહીં ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડેમાં ઓપનરે 50 બોલમાં સાત ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી 51 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમીને ભારતને આઠ વિકેટથી મેચ અને શ્રેણી જીતવામાં મદદ કરી હતી.

ભારતના અબજો ચાહકો ખુશ થશે

રોહિતે મેચ બાદ કહ્યું, ‘હું હવે મારી રમતમાં થોડો ફેરફાર કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છું, બોલરો સામે આક્રમક અભિગમ અપનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છું અને મને લાગે છે કે બોલરો પર દબાણ લાવવાનો પ્રયાસ કરવો જરૂરી છે. હું જાણું છું કે મોટા સ્કોર આવ્યા નથી, પરંતુ હું તેનાથી વધારે ચિંતિત નથી. હું મારી બેટિંગથી ખુશ છું. મારી વિચારસરણી એકદમ સ્પષ્ટ છે. હું જે રીતે રમી રહ્યો છું તેનાથી હું ખુશ છું. હું જાણું છું કે ટૂંક સમયમાં મોટો સ્કોર થવાનો છે. રોહિત શર્માએ આ નિવેદન સાથે એક મોટી જાહેરાત કરી છે અને કહ્યું છે કે ટૂંક સમયમાં જ તેના બેટમાંથી એક મેગા વિસ્ફોટક ઇનિંગ આવવાની છે.

સિરીઝ જીત્યા બાદ કેપ્ટન રોહિતે દિલ ખોલી નાખ્યું

આ વર્ષના અંતમાં ભારતીય ટીમને ઘરઆંગણે 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપમાં રમવાનું છે. રોહિતે કહ્યું કે ટીમ આ વર્લ્ડ કપમાં જતા પહેલા તમામ પ્રકારની વસ્તુઓ (પ્રયોગો) કરવા માંગે છે. ભારતના પેસ આક્રમણે શનિવારે અહીં બીજી વનડેમાં ન્યૂઝીલેન્ડની નાજુક બેટિંગ લાઇન-અપને નષ્ટ કરી, યજમાનોને આઠ વિકેટની જીત સાથે ત્રણ મેચની શ્રેણીમાં 2-0ની અજેય લીડ લેવામાં મદદ કરી. મોહમ્મદ શમીની આગેવાની હેઠળના પેસ આક્રમણે મુશ્કેલ પિચ પર શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું કારણ કે ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડને 108 રનમાં ઓલઆઉટ કરીને આઠ વિકેટે જીત મેળવી હતી.

રોહિતે આ ખેલાડીઓને સૌથી મોટા મેચ વિનર કહ્યા હતા

ન્યૂઝીલેન્ડે 11મી ઓવરમાં 15 રનમાં પાંચ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી, જેમાં મોહમ્મદ શમી (18 રનમાં ત્રણ વિકેટ) અને મોહમ્મદ સિરાજ (10 રનમાં એક વિકેટ)ની ભૂમિકા મહત્વની હતી. હાર્દિક પંડ્યા (16 રનમાં 2 વિકેટ) પણ પ્રભાવિત થયો હતો. રોહિતે કહ્યું, ‘મને લાગ્યું કે છેલ્લી પાંચ મેચમાં બોલરોએ ખરેખર જવાબદારી ઉપાડી છે. અમે તેને જે કહ્યું તે તેણે કર્યું. ખાસ કરીને ભારતમાં આ કરવું મુશ્કેલ છે. તમે વિદેશમાં આવા પ્રદર્શનની અપેક્ષા રાખો છો, પરંતુ ભારતમાં આવા પ્રદર્શન માટે વાસ્તવિક કૌશલ્યની જરૂર છે.

ન્યૂઝીલેન્ડના કેપ્ટન ટોમ લાથમે કહ્યું કે ભાગીદારી બનાવવામાં નિષ્ફળ રહેવાને કારણે તેની ટીમને નુકસાન થયું છે. તેણે કહ્યું, ‘ટોપ ઓર્ડરના બેટ્સમેન માટે તે સારો દિવસ નહોતો. ભારતે શરૂઆતથી જ સારી બોલિંગ કરી અને અમને રન બનાવવાની તક આપી ન હતી. બોલરોને પિચમાંથી મદદ મળી રહી હતી.’ લાથમે કહ્યું, ‘કમનસીબે અમે ભાગીદારી બનાવી શક્યા નહીં. દરેક વખતે તમે શાનદાર પ્રદર્શન કરવા ઈચ્છો છો પરંતુ અમે પરિસ્થિતિઓને અનુરૂપ નથી બનાવી શક્યા.મેન ઓફ ધ મેચ શમીએ કહ્યું કે તે હંમેશા યોગ્ય રેખા અને લંબાઈ જાળવવા પર ધ્યાન આપે છે. તેણે કહ્યું, ‘હું હંમેશા સારી લય અને લાઇન અને લેન્થથી બોલિંગ કરવાનો પ્રયાસ કરું છું. બોલને હવામાં લહેરાતો જોવા જેવું. હું ફક્ત સીમનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરવાનો પ્રયાસ કરું છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *