ભારતે બીજી વનડે જીતતાની સાથે જ આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો

ભારતે બીજી વનડે જીતતાની સાથે જ આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો

ભારતે બીજી વનડેમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 8 વિકેટે હરાવ્યું. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ રેકોર્ડની બરાબરી કરીને ઈતિહાસ રચ્યો છે.

ભારતીય ટીમે ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડેમાં 8 વિકેટે જીત મેળવી હતી. ટીમ ઈન્ડિયા માટે મોહમ્મદ શમી અને રોહિત શર્માએ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. બીજી વનડે જીતીને ભારતીય ટીમે શ્રેણી 2-0થી કબજે કરી લીધી હતી. શાનદાર પ્રદર્શન કર્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ કપના એક રેકોર્ડની બરાબરી કરી, જે માત્ર પાકિસ્તાનની ટીમ બનાવી શકી. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

ભારતીય ટીમે ઇતિહાસ રચ્યો છે

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની બીજી વનડે મેચ ટીમ ઈન્ડિયાની 1025મી મેચ હતી. આ મેચમાં ભારતે કીવી ટીમને 108 રનમાં ઓલઆઉટ કરી દીધી હતી. ભારતે તેની કુલ ODI મેચોમાં 320મી વખત કોઈ ટીમને ઓલઆઉટ કરી છે. આ સાથે જ ભારત ODIમાં 320 વખત પોતાના વિરોધીઓને ઓલઆઉટ કરનાર બીજી ટીમ બની ગઈ છે. પાકિસ્તાન પહેલા પણ આવું કરી ચૂક્યું છે. પાકિસ્તાને 948 મેચ રમી છે, તેણે પોતાની વિરોધી ટીમને 320 વખત ઓલઆઉટ પણ કરી છે.

ભારતીય ટીમે આ મોટા વર્લ્ડ રેકોર્ડની બરાબરી કરી લીધી છે. મતલબ કે ભારત અને પાકિસ્તાન હવે સમાન ધોરણે ઉભા છે. તે જ સમયે, આ કિસ્સામાં, ઑસ્ટ્રેલિયા પાંચ વખત ODI વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતનાર છે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ 410 વખત વિરોધી ટીમને ઓલઆઉટ કરી છે.

ભારતીય ટીમે શ્રેણી જીતી હતી

બીજી વનડેમાં કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટોસ સમયે બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લેતી વખતે ચોક્કસપણે વિચાર્યું હતું, પરંતુ બોલરોએ તેનો નિર્ણય સાચો સાબિત કર્યો હતો. મોહમ્મદ સિરાજ અને મોહમ્મદ શમીએ ઇનિંગની શરૂઆતમાં ખતરનાક બોલિંગ કરી હતી. તેણે કીવી ટીમના ટોપ ઓર્ડરને તોડી પાડ્યો હતો. શમીએ મેચમાં 3 વિકેટ ઝડપી હતી. હાર્દિક પંડ્યા અને વોશિંગ્ટન સુંદરે 2-2 વિકેટ લીધી હતી. મોહમ્મદ સિરાજ, શાર્દુલ ઠાકુર અને કુલદીપ યાદવના ખાતામાં એક-એક વિકેટ ગઈ.

આ બોલરોના કારણે ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ મોટો સ્કોર કરી શકી ન હતી અને 108 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. આ પછી રોહિત શર્માએ 51 રન અને શુભમન ગીલે 40 રન બનાવી ટીમ ઈન્ડિયાને જીત અપાવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *