વિરાટ કોહલી ન્યુઝીલેન્ડની મેચમા વચ્ચેથી ટીમની બહાર થઈ જશે, પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ આપ્યુ આ કારણ…..

વિરાટ કોહલી ન્યુઝીલેન્ડની મેચમા વચ્ચેથી ટીમની બહાર થઈ જશે, પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ આપ્યુ આ કારણ…..

India vs New Zealand: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ ડેશિંગ બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીને એક મહત્વપૂર્ણ સલાહ આપી છે. જો વિરાટ આ સલાહનું પાલન કરશે તો તે ODI શ્રેણીની વચ્ચે બહાર થઈ શકે છે. વિરાટ કોહલી પર રવિ શાસ્ત્રીઃ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ 7 વર્ષ સુધી ટીમ ઈન્ડિયામાં કોચની ભૂમિકા ભજવી હતી. રવિ શાસ્ત્રી બીજાને પોતાના મનની વાત કહેવા માટે જાણીતા છે. તેણે હાલમાં જ ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન અને બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી વિશે એક મોટું નિવેદન આપ્યું છે, જેણે બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું છે. રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટને એક મહત્વની સલાહ આપી છે, જો વિરાટ આ સલાહનું પાલન કરશે તો તે ODI શ્રેણીની વચ્ચે આઉટ થઈ શકે છે.

રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટને આપી મહત્વની સલાહ
વિરાટ કોહલી અત્યારે ખૂબ જ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં વિરાટ કોહલીએ વ્હાઈટ બોલ ક્રિકેટમાં ખૂબ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે, પરંતુ ટેસ્ટ મેચોમાં તે હજુ પણ પોતાની લય શોધી શક્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં પૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીનું માનવું છે કે વિરાટ કોહલીએ વનડે શ્રેણીની છેલ્લી મેચ રમવાને બદલે રણજી ટ્રોફી મેચ રમવી જોઈએ, જેથી તે ફોર્મમાં પરત આવી શકે. તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાને આવતા મહિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટેસ્ટ સિરીઝ રમવાની છે, તેથી રવિ શાસ્ત્રીએ વિરાટને આ સલાહ આપી છે.

ત્રીજી વન-ડેમાંથી બહાર થવાની ચર્ચા હતી
ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ દરમિયાન ટિપ્પણી કરતા રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું, “મને લાગે છે કે વિરાટ કોહલીએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી ODI રમવાને બદલે બોર્ડર ગાવસ્કર શ્રેણીની તૈયારી માટે રણજી મેચ રમવી જોઈએ.” સચિન તેંડુલકરનું ઉદાહરણ આપતા તેણે આગળ કહ્યું, ’25 વર્ષ પહેલા સચિન તેંડુલકર CCIમાં ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ સામે રમવા ગયો હતો અને તેણે બેવડી સદી ફટકારી હતી. બે મહિના પછી 1998 માં, તેણે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તમામ ફોર્મેટમાં 1000 થી વધુ રન બનાવ્યા.

છેલ્લી ટેસ્ટ સદી વર્ષ 2019માં ફટકારી હતી
વિરાટ કોહલીએ 23 નવેમ્બર 2019ના રોજ બાંગ્લાદેશ સામેની ટેસ્ટમાં તેની છેલ્લી સદી ફટકારી હતી. તેણે કોલકાતાના ઈડન ગાર્ડન્સ ખાતે ડે-નાઈટ ટેસ્ટમાં સદી ફટકારી હતી. આ મેચમાં વિરાટ કોહલીએ 136 રન બનાવ્યા હતા. ત્યારથી તે 2020, 2021 અને 2022માં સદી ફટકારી શક્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં ઓસ્ટ્રેલિયા વિરૂદ્ધ રમાનારી આ ટેસ્ટ સિરીઝ વિરાટ કોહલી માટે ઘણી મહત્વની બની રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *