503 દિવસથી રોહિત શર્મા આ ક્ષણની રાહ જોતો હતો, હવે હિટમેન ન્યૂઝીલેન્ડ સિરીઝમા………

503 દિવસથી રોહિત શર્મા આ ક્ષણની રાહ જોતો હતો, હવે હિટમેન ન્યૂઝીલેન્ડ સિરીઝમા………

IND vs NZ 2nd Odi: ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન રોહિત શર્મા છેલ્લા 503 દિવસથી પોતાના જીવનની સૌથી ખાસ ક્ષણની રાહ જોઈ રહ્યો છે. હવે તેની નજર ન્યુઝીલેન્ડ શ્રેણી પર ટકેલી છે. રોહિત શર્મા IND vs NZ 2nd Odi: ટીમ ઈન્ડિયાએ આ વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપ પોતાના ઘરે રમવાનો છે. હાલમાં જ શ્રીલંકા સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણીથી ટીમ ઈન્ડિયાએ પણ આ ટુર્નામેન્ટની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. પરંતુ કેપ્ટન રોહિત શર્માનું ખરાબ ફોર્મ ટીમ માટે એક મોટું ટેન્શન છે. રોહિત શર્મા છેલ્લા કેટલાક સમયથી સતત મોટી ઇનિંગ્સ રમવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. તે છેલ્લા 503 દિવસથી એક ખાસ ક્ષણની પણ રાહ જોઈ રહ્યો છે, જેને તે ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાઈ રહેલી શ્રેણીમાં પૂર્ણ કરવા ઈચ્છશે.

રોહિત આ ખાસ ક્ષણની રાહ જોઈ રહ્યો છે
આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં છેલ્લા દોઢ વર્ષથી રોહિત શર્માના બેટમાંથી એક પણ સદી નથી આવી. ગત વર્લ્ડ કપમાં સદીની ગેરંટી ગણાતો આ બેટ્સમેન હવે મોટી ઇનિંગ્સ માટે તલપાપડ છે. રોહિત શર્માએ તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય સદી 503 દિવસ પહેલા ફટકારી હતી. છેલ્લા કેટલાક સમયથી ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહેલા રોહિત શર્મા ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાઈ રહેલી ODI શ્રેણીમાં આ રાહનો અંત લાવવા ઈચ્છે છે.

ઈંગ્લેન્ડ સામે છેલ્લી સદી ફટકારી
રોહિત શર્માએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં તેની છેલ્લી સદી 4 સપ્ટેમ્બર 2021ના રોજ ઈંગ્લેન્ડ સામે ફટકારી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે આ એક ટેસ્ટ મેચ હતી જે ઈંગ્લેન્ડમાં જ રમાઈ હતી, આ મેચ પછી રોહિત શર્મા 51 મેચ રમી ચૂક્યો છે, પરંતુ તેના બેટમાંથી એક પણ સદી નીકળી નથી. આ મેચોમાં તેણે 31.33ની એવરેજથી 1504 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન રોહિત શર્માના બેટથી 11 અડધી સદી જોવા મળી છે.

રોહિત શર્માની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી
રોહિત શર્માએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 45 ટેસ્ટ, 239 વનડે અને 148 ટી-20 મેચ રમી છે. ટેસ્ટમાં રોહિત શર્માના નામે 46.13ની એવરેજથી 3137 રન છે, જેમાં તેણે 8 સદી ફટકારી છે. વનડેમાં રોહિતે 48.63ની એવરેજ અને 29 સદી સાથે 9630 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, T20 માં, રોહિત શર્માએ 31.32 ની સરેરાશથી 4 સદી અને 3853 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *