ભારત-પાકિસ્તાનના ક્રિકેટ ચાહકો માટે સારા સમાચાર, બંને ટીમો વચ્ચે મેચ આ સમય થશે

ભારત-પાકિસ્તાનના ક્રિકેટ ચાહકો માટે સારા સમાચાર, બંને ટીમો વચ્ચે મેચ આ સમય થશે

India vs Pakistan: ભારત અને પાકિસ્તાનના ચાહકો માટે એક મોટા સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. એક ક્રિકેટ બોર્ડે દાવો કર્યો છે કે આ બંને ટીમો વચ્ચે તેમના દેશમાં T20 મેચ રમાશે. T20 WC 2024: ભારત અને પાકિસ્તાન (IND vs PAK) વચ્ચેના સરહદી તણાવને કારણે લાંબા સમયથી કોઈ ક્રિકેટ શ્રેણી બની નથી. બંને ટીમો માત્ર ICC ટૂર્નામેન્ટ અને એશિયા કપમાં જ સામસામે આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, ચાહકો આ બંને ટીમો વચ્ચે રમાતી દરેક મેચની આતુરતાથી રાહ જોતા હોય છે. આ બંને ટીમો આ વર્ષે એશિયા કપ અને ODI વર્લ્ડ કપમાં એકબીજા સામે ટકરાશે. આ પછી, આ ટીમો વચ્ચે મેચ ક્યાં રમાશે તેને લગતું એક મોટું અપડેટ સામે આવ્યું છે.

આ દેશમાં બંને ટીમો વચ્ચે T20 મેચ રમાશે
2024 T20 વર્લ્ડ કપ (T20 વર્લ્ડ કપ 2024) આવતા વર્ષે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકાની સંયુક્ત યજમાનીમાં રમાશે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં પણ ચાહકોને ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેની મેચ જોવા મળશે. અમેરિકન ક્રિકેટ બોર્ડના પ્રમુખ અતુલ રાયે આ મેચનો દાવો કર્યો છે કે ભારત-પાકિસ્તાનની મેચ વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં નહીં પરંતુ અમેરિકામાં રમાશે. તમને જણાવી દઈએ કે બંને ટીમો વચ્ચે છેલ્લી મેચ ગત વર્ષે ઓક્ટોબરમાં T20 વર્લ્ડ કપ દરમિયાન ઓસ્ટ્રેલિયામાં રમાઈ હતી.

અમેરિકન ક્રિકેટ બોર્ડે આ અપડેટ આપ્યું છે
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર અમેરિકન ક્રિકેટ બોર્ડના પ્રમુખ અતુલ રાયે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, ‘ફ્લોરિડામાં ભારત-વેસ્ટ ઈન્ડિઝની મેચને સ્થાનિક પ્રશંસકો તરફથી સારો પ્રતિસાદ મળ્યો. મેચની તમામ ટિકિટો પણ વેચાઈ ગઈ હતી. એટલા માટે અમને લાગે છે કે જો ભારત-પાકિસ્તાન વર્લ્ડ કપ મેચ પણ અહીં યોજાય તો તેને ચાહકોનો જબરદસ્ત સમર્થન મળશે. તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાએ ગયા વર્ષે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકાનો પ્રવાસ કર્યો હતો. આ પ્રવાસ પર ટી20 શ્રેણીની છેલ્લી મેચ ફ્લોરિડામાં રમાઈ હતી.

એશિયા કપ 2023માં પણ ભાગ લેશે
એશિયા કપ 2023 સપ્ટેમ્બરમાં રમાશે. એશિયા કપ 2023માં છ ટીમો હશે જેમાં ભારત, પાકિસ્તાન, શ્રીલંકા, બાંગ્લાદેશ, અફઘાનિસ્તાન અને ક્વોલિફાયર ટીમને તક મળશે. ટૂર્નામેન્ટમાં ભારત, પાકિસ્તાન અને શ્રીલંકાની ટીમો એક જ ગ્રુપમાં હશે, જ્યારે બાંગ્લાદેશ, અફઘાનિસ્તાન અને એક ક્વોલિફાયર ટીમનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવશે. આ પછી ODI વર્લ્ડ કપ 2023 ભારતમાં જ રમાશે. આ ટુર્નામેન્ટમાં પણ બંને ટીમો વચ્ચે ઓછામાં ઓછી એક મેચ રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *