ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચ વચ્ચે ICCએ કર્યુ આવુ….

ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઝટકો લાગ્યો, ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચ વચ્ચે ICCએ કર્યુ આવુ….

India vs New Zealand: ટીમ ઈન્ડિયાને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ જીત્યા બાદ મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. ICCએ ટીમ ઈન્ડિયા વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરી છે. IND vs NZ ODI Series: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ (IND vs NZ) વચ્ચેની ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો 12 રને પરાજય થયો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાએ ભલે સિરીઝની શરૂઆત જીત સાથે કરી હોય, પરંતુ આ દરમિયાન આઈસીસીએ ભારતીય ટીમને મોટો ઝટકો આપ્યો છે. સ્લો ઓવર રેટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાને મેચ ફીના 60 ટકા દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે.

ICCએ આ મોટી કાર્યવાહી કરી છે
બંને ટીમો વચ્ચે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ હતી. મેચ રેફરીઓની અમીરાત ICC એલિટ પેનલના જવાગલ શ્રીનાથે ભારતને તેમના લક્ષ્યાંકથી ત્રણ ઓવર ઓછા હોવાનું જાહેર કર્યું. ખેલાડીઓ અને પ્લેયર સપોર્ટ કર્મચારીઓ માટે ICC કોડ ઓફ કન્ડક્ટની કલમ 2.22 અનુસાર, જે ન્યૂનતમ ઓવર-રેટના ગુનાઓ સાથે વ્યવહાર કરે છે, ખેલાડીઓને તેમની ટીમ નિર્ધારિત સમયમાં બોલિંગ કરવામાં નિષ્ફળ જાય તે માટે તેમની મેચ ફીના 20 ટકા દંડ કરવામાં આવે છે. .

કેપ્ટન રોહિતે પોતાની ભૂલ સ્વીકારી લીધી
ભારતના કપ્તાન રોહિત શર્માને ગુના માટે દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યો હતો, જેના માટે તેણે દોષી કબૂલ્યું હતું, તેથી ઔપચારિક સુનાવણીની જરૂર નહોતી. આ આરોપ ઓન-ફિલ્ડ અમ્પાયર અનિલ ચૌધરી અને નીતિન મેનન, થર્ડ અમ્પાયર કેએન અનંતપદ્મનાભન અને ચોથા અમ્પાયર જયરામન મદનગોપાલે લગાવ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયા શ્રેણીમાં 1-0થી આગળ છે
બંને ટીમો વચ્ચેની શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરી હતી. પ્રથમ બેટિંગ કરતા શુભમન ગીલની 208 રનની ઈનિંગના આધારે ટીમ ઈન્ડિયાએ 50 ઓવરમાં 8 વિકેટના નુકસાન પર 349 રન બનાવ્યા હતા. આ ટાર્ગેટના જવાબમાં ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે પણ શાનદાર બેટિંગ કરી હતી, પરંતુ તે 49.2 ઓવરમાં 337 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. ન્યુઝીલેન્ડ તરફથી માઈકલ બ્રેસવેલે સૌથી વધુ 140 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *