ઈશાન કિશનને બધાની વચ્ચે આ ખેલાડી પુછ્યો આવો સવાલ, અને પછી આવુ થયુ………જુઓ વિડીયો

ઈશાન કિશનને બધાની વચ્ચે આ ખેલાડી પુછ્યો આવો સવાલ, અને પછી આવુ થયુ………જુઓ વિડીયો

IND vs NZ: ઇશાન કિશને ગયા મહિને જ બાંગ્લાદેશ સામેની ODI મેચમાં બેવડી સદી ફટકારી હતી. રસપ્રદ વાત એ છે કે, તેને આગલી જ મેચ બાદ તરત જ ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો. તે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની શરૂઆતની વનડેમાં રમ્યો હતો પરંતુ મિડલ ઓર્ડરમાં તેને તક મળી હતી. ઈશાન કિશન વીડિયો વાયરલ, IND vs NZ ODI: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI શ્રેણીમાં 1-0ની લીડ જાળવી રાખી છે. હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી સીરિઝની શરૂઆતની ODIમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 12 રને જીત મેળવી હતી. મેચનો હીરો વિસ્ફોટક ઓપનર શુભમન ગિલ હતો જેણે 149 બોલમાં 19 ચોગ્ગા અને 9 છગ્ગાની મદદથી 208 રન બનાવ્યા હતા. આ મેચ બાદ શુભમન ગિલે કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે એક વીડિયો શૂટ કર્યો હતો, જેમાં તેની સાથે ઈશાન કિશન પણ હાજર હતો.

ગિલ ઈશાનને પાછળ છોડી ગયો
ટીમ ઈન્ડિયાની આગામી મેચ શનિવારે રાયપુરમાં યોજાવાની છે, ત્યારે ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ તેની સામે હશે. સીરિઝની બીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની લાઇન-અપમાં ત્રણ બેવડી સદી હશે – રોહિત શર્મા, શુભમન ગિલ અને ઈશાન કિશન. તેના સિવાય એક દિગ્ગજ ક્રિકેટર છે – વિરાટ કોહલી જે મહાન સચિન તેંડુલકરના ઓલ ટાઈમ વનડે સદીના રેકોર્ડને તોડવાથી માત્ર ચાર પગલાં દૂર છે. 23 વર્ષીય ગિલ 50 ઓવરની ક્રિકેટમાં બેવડી સદી ફટકારનાર સૌથી યુવા ખેલાડી બની ગયો છે. તે તેના મિત્ર ઈશાન કિશનને પાછળ છોડી ગયો. ગયા મહિને 24 વર્ષની ઉંમરે ઈશાને બાંગ્લાદેશ સામે બેવડી સદી ફટકારી હતી.

કિશન બેવડી સદી પછી તરત જ ડ્રોપ કરે છે
રસપ્રદ વાત એ છે કે ઈશાન કિશન બેવડી સદી ફટકાર્યા બાદ તરત જ ટીમમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો. ડાબોડી બેટ્સમેન શ્રીલંકા સામેની સમગ્ર વનડે શ્રેણીમાં ભારત તરફથી રમ્યો ન હતો. ગિલને તેમની આગળ બઢતી આપવામાં આવી હતી. વ્યક્તિગત કારણોસર KL રાહુલ ત્રણ મેચની શ્રેણી માટે ઉપલબ્ધ ન હતો તે પછી જ કિશન ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ ODIમાં ભારતીય પ્લેઈંગ-11માં પાછો ફર્યો હતો. જોકે, કિશનને મિડલ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરવાની હતી. ગિલે કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે ઓપનિંગની જવાબદારી સંભાળી હતી.

200 ક્લબમાં નવી એન્ટ્રી
ન્યુઝીલેન્ડ સામેની સીરીઝની પ્રથમ વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારનાર ગિલ અને રોહિત શર્માએ એક વીડિયો શૂટ કર્યો હતો. આમાં તેની સાથે ઈશાન કિશન પણ હાજર હતો. રોહિતે વીડિયોમાં કહ્યું, ‘મારા અને ઈશાન વતી હું 200ની ક્લબમાં તમારું સ્વાગત કરું છું.’ આ દરમિયાન રોહિતે ઈશાનને પૂછ્યું કે તે 200 રન બનાવ્યા બાદ ત્રણ મેચ રમ્યો નથી. તેનો વીડિયો BCCIએ શેર કર્યો છે.

જુઓ વિડીયો અહિ :

ઈશાને આનો જવાબ આપ્યો
રોહિતે પૂછ્યું- ઈશાન, 200 રન બનાવ્યા પછી તમે ત્રણ મેચ નથી રમ્યા. આના પર ઝારખંડ માટે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ રમી રહેલા ઈશાને જવાબ આપ્યો – ભાઈ, તમે કેપ્ટન છો. આ સાંભળીને રોહિત અને ઈશાન એકસાથે હસવા લાગ્યા. પછી ઈશાને ઉમેર્યું, ‘પણ તે ઠીક છે, દરેક વસ્તુમાંથી એક પાઠ શીખવા જેવો છે.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *