વિરાટ કોહલીએ આટલા હજાર રન મારીને આ મોટો રેકોડ નામે કર્યો, દુનિયાના ટોપ-5 ખેલાડીઓમાં જગ્યા બનાવી

વિરાટ કોહલીએ આટલા હજાર રન મારીને આ મોટો રેકોડ નામે કર્યો, દુનિયાના ટોપ-5 ખેલાડીઓમાં જગ્યા બનાવી

India vs Sri Lanka 3rd ODI: શ્રીલંકા સામે રમાઈ રહેલી ત્રીજી ODI દરમિયાન વિરાટ કોહલીએ એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. તેણે મહેલા જયવર્દને જેવા અનુભવી ખેલાડીઓને હરાવ્યા છે. વિરાટ કોહલી ઓડીઆઈ ઈન્ટરનેશનલ રન: વિરાટ કોહલીને ODI ક્રિકેટના સૌથી સફળ ખેલાડીઓમાંથી એક ગણવામાં આવે છે. શ્રીલંકા સામે રમાઈ રહેલી ODI સીરીઝની ત્રીજી મેચ દરમિયાન વિરાટ કોહલીએ ODI ક્રિકેટનો વધુ એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. વિરાટ કોહલી હવે વિશ્વના 5 સૌથી સફળ ODI બેટ્સમેનોની યાદીમાં સામેલ થઈ ગયો છે. તેણે શ્રીલંકાના દિગ્ગજ ખેલાડી મહેલા જયવર્દનેને પાછળ છોડી દીધો છે.

વિરાટ કોહલીએ ઈતિહાસ રચ્યો
વિરાટ કોહલીનું શાનદાર ફોર્મ આ શ્રેણીમાં પણ ચાલુ છે. આ મેચ પહેલા તેણે 267 વનડેમાં 12588 રન બનાવ્યા હતા. શ્રીલંકા સામેની ત્રીજી ODIમાં, તેણે 62 રનના આંકડાને સ્પર્શતાની સાથે જ ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવવાના મામલે મહેલા જયવર્દનેને પાછળ છોડી દીધો. વિરાટની આ ઈનિંગ પહેલા મહેલા જયવર્દને વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર 5મા ક્રમે હતો, પરંતુ હવે વિરાટે આ સ્થાન હાંસલ કર્યું છે.

ટેસ્ટ અને ટી20માં પણ શાનદાર રેકોર્ડ
ટેસ્ટ અને ટી-20માં વિરાટ કોહલીના આંકડા પણ પ્રભાવશાળી છે. વિરાટ કોહલીએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 104 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 48.91ની એવરેજથી 8119 રન બનાવ્યા છે, આ દરમિયાન તેણે પોતાના બેટથી 28 અડધી સદી અને 27 સદી ફટકારી છે. તે જ સમયે, 115 T20 મેચોમાં, તેણે 52.74 ની સરેરાશથી 4008 રન બનાવ્યા છે.

વનડેમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર
ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવવામાં સચિન તેંડુલકર સૌથી આગળ છે. સચિન તેંડુલકરના વનડેમાં કુલ 18426 રન છે. આ પછી આ યાદીમાં શ્રીલંકાના કુમાર સંગાકારાનું નામ આવે છે. તેણે વનડેમાં કુલ 14234 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, રિકી પોન્ટિંગે વનડેમાં 13704 રન અને સનથ જયસૂર્યાએ 13430 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *