‘સૂર્યકુમાર બોલરો માટે મુશ્કેલી ઊભી કરે છે’, આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ આપ્યું મોટું નિવેદન..

‘સૂર્યકુમાર બોલરો માટે મુશ્કેલી ઊભી કરે છે’, આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ આપ્યું મોટું નિવેદન..

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ સૂર્યકુમાર યાદવ ખૂબ જ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે, પરંતુ હવે ઝિમ્બાબ્વેના પૂર્વ ક્રિકેટર એન્ડી ફ્લાવરે તેના માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

સૂર્યકુમાર યાદવ ખૂબ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. તેણે ટી20 ક્રિકેટમાં વર્ષ 2022માં ભારત માટે સૌથી વધુ રન બનાવ્યા છે. ભૂતપૂર્વ ઝિમ્બાબ્વે ક્રિકેટર એન્ડી ફ્લાવર, જેઓ હવે ILT20 ની પ્રથમ સિઝનમાં ગલ્ફ જાયન્ટ્સ ફ્રેન્ચાઇઝીને કોચિંગ આપી રહ્યા છે, તે માને છે કે સૂર્યકુમાર યાદવ જેવા 360-ડિગ્રી ખેલાડીઓ બોલરો માટે ઘણી સમસ્યાઓ ઉભી કરે છે અને તેમને તેમની લાઇન અને લંબાઈથી ભટકાવી દે છે.

એન્ડી ફ્લાવરે આ નિવેદન આપ્યું હતું

ઝિમ્બાબ્વેના પૂર્વ ક્રિકેટર એન્ડી ફ્લાવરે કહ્યું, ‘સૂર્યકુમાર જેવા 360 ડિગ્રીના ખેલાડી બોલરો માટે ઘણી મુશ્કેલી ઉભી કરી રહ્યા છે. ઝડપી બોલરો તેમની શ્રેષ્ઠ લંબાઈથી વિચલિત થઈ શકે છે અને બેટ્સમેનને કીપર અથવા ફાઈન લેગની ઉપર લઈ જઈ શકે છે. અમે હવે ઝડપી બોલરો સામે શોર્ટ થર્ડ મેન પર રિવર્સ સ્વીપ પણ જોઈ રહ્યા છીએ. જો રૂટ અહીં પણ તે પ્રકારનો શોટ મારવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે.

તેણે કહ્યું, ‘આ આવડત જોઈને સારું લાગે છે. આ શોટ્સ રમવા માટે હિંમતની જરૂર પડે છે. આ રમત વધુ વિવિધતા અને કૌશલ્યની વિશાળ શ્રેણીની માંગ કરી રહી છે અને ખેલાડીઓ આ હાંસલ કરવાના માર્ગો શોધી રહ્યા છે. તાજેતરના સમયમાં, રમતના ઘણા મોટા દિગ્ગજોની ટી20 ક્રિકેટમાં ઓછી સ્ટ્રાઇક રમવા માટે ટીકા કરવામાં આવી છે.

દરેક ખેલાડીની અલગ-અલગ ભૂમિકા હોય છે

તેણે કહ્યું, ‘આપણે બધા ચોક્કસપણે આક્રમકતા પસંદ કરીએ છીએ, પરંતુ મને હજુ પણ લાગે છે કે વિવિધ પ્રકારના ખેલાડીઓની ભૂમિકા છે. તે પસંદગીકારો અને કોચ અને કેપ્ટન પર નિર્ભર કરે છે કે તેઓ તેને કેવી રીતે સંતુલિત કરે છે, પરંતુ અલબત્ત આક્રમક બેટિંગ મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ ક્રિકેટમાં ઝડપી સ્કોર કરવાની વિવિધ રીતો છે.

ILT20 સિવાય 54 વર્ષીય ફ્લાવર IPLમાં લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સને પણ કોચિંગ આપી રહ્યા છે. તેની પાસે વિશ્વભરની વિવિધ લીગમાં કોચ તરીકે સોંપણીઓ પણ છે અને તે પડકારનો આનંદ માણી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *