સૂર્યકુમાર યાદવએ દુનિયાનો એવો ખેલાડી બનશે જે ઇતિહાસ રચશે, બસ 7 પોઈન્ટ બાકી છે તે રેકોર્ડમાં…..

સૂર્યકુમાર યાદવએ દુનિયાનો એવો ખેલાડી બનશે જે ઇતિહાસ રચશે, બસ 7 પોઈન્ટ બાકી છે તે રેકોર્ડમાં…..

સૂર્યકુમારે શ્રીલંકા સામેની નિર્ણાયક મેચમાં 51 બોલમાં 112 રનની અણનમ તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. શ્રેણીમાં તેના શાનદાર પ્રદર્શનને કારણે તેને રેન્કિંગમાં 25 પોઈન્ટનો ફાયદો થયો. ટીમ ઈન્ડિયાનો ‘Mr 360’ હાલમાં વિશ્વનો નંબર વન T20 બેટ્સમેન છે. ટીમ ઈન્ડિયામાં તેની એન્ટ્રી થઈ ત્યારથી તેણે કરિશ્માઈ રમતનું પ્રદર્શન કર્યું છે. તે એક પછી એક શાનદાર ઇનિંગ્સ રમી રહ્યો છે. તે મેદાનનો કોઈ પણ ખૂણો હોય, તેને ત્યાં બોલ મોકલવામાં કોઈ સમસ્યા નથી થતી. વિશ્વભરના દિગ્ગજ ક્રિકેટરોએ તેમની પ્રશંસામાં લોકગીતો વાંચી છે. માર્ચ 2021માં T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં પગ મૂકનાર સૂર્યકુમાર યાદવ હવે ક્રિકેટનો ઈતિહાસ બદલવાની નજીક પહોંચી ગયો છે.

સૂર્યકુમાર યાદવ હાલમાં T20 ઈન્ટરનેશનલ રેન્કિંગમાં ટોચ પર છે અને તે ઓલ ટાઈમ હાઈ રેન્કિંગ પોઈન્ટનો રેકોર્ડ તોડવાની ખૂબ નજીક છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો આ વિસ્ફોટક બેટ્સમેન હાલમાં ICC T20 રેન્કિંગમાં 908 પોઈન્ટ સાથે ટોપ પર છે. આ પહેલા સૂર્યકુમાર યાદવના રેન્કિંગ પોઈન્ટ 883 હતા. શ્રીલંકા સામે રમાયેલી શ્રેણી બાદ તેના પોઈન્ટ્સમાં 25 પોઈન્ટનો વધારો થયો છે.

સૂર્યકુમાર માત્ર માલનની પાછળ છે
શ્રીલંકા સામે રમાયેલી ટી-20 શ્રેણીમાં સૂર્યકુમારના બેટમાંથી અડધી સદી અને એક તોફાની સદી નીકળી હતી. જોકે, એક મેચમાં તેણે 7 રનના સ્કોર પર પોતાની વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. નિર્ણાયક મેચમાં સૂર્યકુમારે 51 બોલમાં 112 રનની અણનમ તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. તે જ સમયે, સિરીઝની બીજી મેચમાં તેણે 36 બોલમાં 51 રન બનાવ્યા હતા. આ શાનદાર પ્રદર્શનના કારણે તેને રેન્કિંગમાં 25 પોઈન્ટનો ફાયદો થયો. બેટ્સમેનોની સર્વકાલીન ઉચ્ચ T20 રેન્કિંગને તોડવા માટે સૂર્યકુમાર યાદવ હવે ડેવિડ મલાનથી પાછળ છે. ઈંગ્લેન્ડના સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડી ડેવિડ મલનના રેન્કિંગ પોઈન્ટ અને સૂર્યકુમાર યાદવના રેન્કિંગ પોઈન્ટ વચ્ચે માત્ર 7 પોઈન્ટનો તફાવત છે. વર્ષ 2020 માં, ડેવિડ મલાન 915 પોઈન્ટ સાથે યાદીમાં ટોચ પર છે, જે T20 ક્રિકેટમાં બેટ્સમેન માટે સર્વકાલીન ઉચ્ચ પોઈન્ટ છે.

સૂર્યકુમાર યાદવને માત્ર 7 પોઈન્ટની જરૂર છે
ટી20 ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં અત્યાર સુધી કોઈ પણ બેટ્સમેન રેટિંગ પોઈન્ટના મામલે 915 પોઈન્ટથી ઉપર જઈ શક્યો નથી. પરંતુ સૂર્યકુમાર યાદવ આ રેકોર્ડ બનાવવાની ખૂબ નજીક છે. તેઓ માત્ર 7 રેટિંગ પોઈન્ટ પાછળ છે. ન્યૂઝીલેન્ડ સાથે જાન્યુઆરીના અંતમાં શરૂ થનારી ટી-20 શ્રેણીમાં સૂર્યકુમાર આ રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી શકે છે. જો તે આ કરવામાં સફળ રહેશે તો ટી20 ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં સૂર્યકુમારના નામે વધુ એક રેકોર્ડ નોંધાઈ જશે. બેટ્સમેનોની ICC T20 રેન્કિંગમાં છેલ્લી અપડેટ પહેલા, સૂર્યકુમાર યાદવ રેન્કિંગમાં 5 માં નંબર પર હતો, પરંતુ શ્રેષ્ઠ રમતની મદદથી તેણે બાબર આઝમ, વિરાટ કોહલી અને એરોન ફિન્ચને પણ પાછળ છોડી દીધા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *