કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કર્યો મોટો ખુલાસો, આ કારણથી ઈશાન કિશન આઉટ થયો હતો

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કર્યો મોટો ખુલાસો, આ કારણથી ઈશાન કિશન આઉટ થયો હતો

IND vs SL: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આખરે સૌથી મોટું રહસ્ય જાહેર કર્યું કે શા માટે ODIમાં બેવડી સદી ફટકાર્યા બાદ ઈશાન કિશનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે. ઇશાન કિશને ગયા મહિને બાંગ્લાદેશ વિરૂદ્ધ ચિત્તાગોંગમાં 131 બોલમાં 210 રનની વર્લ્ડ રેકોર્ડ ઇનિંગ બનાવી હતી, પરંતુ આ મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ તેને ભારતની ODI ટીમની પ્લેઇંગ ઇલેવનમાંથી બહાર કરી દીધો હતો. રોહિત શર્માઃ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આખરે સૌથી મોટું રહસ્ય ખોલ્યું કે શા માટે ODIમાં બેવડી સદી ફટકાર્યા બાદ ઈશાન કિશનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે. ઇશાન કિશને ગયા મહિને બાંગ્લાદેશ વિરૂદ્ધ ચિત્તાગોંગમાં 131 બોલમાં 210 રનની વર્લ્ડ રેકોર્ડ ઇનિંગ બનાવી હતી, પરંતુ આ મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ તેને ભારતની ODI ટીમની પ્લેઇંગ ઇલેવનમાંથી બહાર કરી દીધો હતો.

કેપ્ટન રોહિતે ખુલાસો કર્યો સૌથી મોટો રહસ્ય
ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ હવે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી ઈશાન કિશનને બાકાત રાખવાનું કારણ આપ્યું છે. રોહિત શર્મા માને છે કે ટોપ-6 બેટિંગ લાઇન-અપમાં ડાબા હાથના બેટ્સમેનનો સમાવેશ વિવિધતા લાવશે, પરંતુ તે સ્વીકારે છે કે તે તેના કેટલાક ઇન-ફોર્મ બેટ્સમેનોને માત્ર તે કરવા માટે બદલવા માટે તૈયાર નથી.

વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારનાર ઈશાન કિશનને આ કારણથી પડતો મૂકવામાં આવ્યો હતો
ભારતે ગુરુવારે બીજી ODIમાં શ્રીલંકાને 4 વિકેટે હરાવ્યું અને ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાં 2-0ની અજેય સરસાઈ મેળવી લીધી. ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે ત્રીજી અને છેલ્લી વનડે મેચ રવિવાર, 15 જાન્યુઆરીએ તિરુવનંતપુરમમાં રમાશે. ODIમાં સૌથી ઝડપી ડબલ ટન સ્કોરર ઇશાન કિશનને બેન્ચ કરવામાં આવ્યો હતો કારણ કે ટીમ મેનેજમેન્ટ 2022 માં સાતત્ય બતાવવા માટે શુભમન ગિલને વધુ તક આપવા માંગે છે.

રોહિતે પોતાના નિવેદનથી ખળભળાટ મચાવ્યો હતો
રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘ટોપ ઓર્ડરમાં ડાબોડી બેટ્સમેન હોવો સારી વાત છે, પરંતુ જે ખેલાડીઓને તક આપવામાં આવી રહી છે તેમણે છેલ્લા એક વર્ષમાં ઘણા રન બનાવ્યા છે.’ આ રીતે તે છુપાયો નહીં. હકીકત એ છે કે ઇશાન કિશનને તેની તકની રાહ જોવી પડશે. રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘આદર્શ રીતે અમે ડાબા હાથના બેટ્સમેનને સામેલ કરવા ઈચ્છીએ છીએ, પરંતુ અમે અમારા જમણા હાથના બેટ્સમેનોના સ્તરને જાણીએ છીએ અને અમે આ સમયે તેનાથી ખૂબ જ આરામદાયક છીએ.’

રોહિતે કર્યો મોટો ખુલાસો
રોહિતે કેએલ રાહુલની પ્રશંસા કરી, જેમના સમાવેશથી સૂર્યકુમાર યાદવ અને ઈશાન કિશન પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર થઈ ગયા. આ લો સ્કોરિંગ મેચમાં રાહુલની 103 બોલમાં 64 રનની અણનમ ઇનિંગ નિર્ણાયક હતી અને ભારતીય કેપ્ટન તેનાથી ઘણો ખુશ હતો. તેણે કહ્યું, ‘આ એક ક્લોઝ મેચ હતી પરંતુ આવી મેચો તમને ઘણું શીખવે છે. કેએલ રાહુલ લાંબા સમયથી પાંચમા નંબર પર બેટિંગ કરી રહ્યો છે, તે તમને વિશ્વાસ આપે છે કે એક અનુભવી બેટ્સમેન પાંચમા નંબર પર બેટિંગ કરી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *