ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં આ ખેલાડી રિષભ પંતનું સ્થાન લેશે, ટીમ ઈન્ડિયામાં પસંદગારોનો મોટો દાવો

ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં આ ખેલાડી રિષભ પંતનું સ્થાન લેશે, ટીમ ઈન્ડિયામાં પસંદગારોનો મોટો દાવો

IND vs AUS, 2023: ઋષભ પંતે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં પોતાને મેચ વિનર સાબિત કર્યા છે. બાંગ્લાદેશ સામેની છેલ્લી શ્રેણીમાં તેની આક્રમક બેટિંગનો ફાયદો ભારતને મળ્યો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ચાર ટેસ્ટમાં ભારત ચોક્કસપણે પંતના ‘એક્સ ફેક્ટર’ની ખોટ કરશે. ડાબોડી બેટ્સમેન રિષભ પંત ગયા મહિને કાર અકસ્માતમાં ઘાયલ થયો હતો. ભારતીય ટીમઃ આવતા મહિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટેસ્ટ ડેબ્યૂના થ્રેશોલ્ડ પર ઊભેલા વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરત ઈજાગ્રસ્ત રિષભ પંતને બદલવા માટે તૈયાર છે અને જરૂર પડ્યે તેની જેમ આક્રમક બેટિંગ કરી શકે છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 9 ફેબ્રુઆરીથી ચાર મેચોની મોટી ટેસ્ટ સિરીઝ શરૂ થઈ રહી છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંત આ ટેસ્ટ શ્રેણીમાં રમી શકશે નહીં, જેને તાજેતરમાં કાર અકસ્માત થયો હતો.

ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં રિષભ પંતનું સ્થાન લેશે આ વિકેટકીપર!
ઋષભ પંતે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં પોતાને મેચ વિનર સાબિત કર્યા છે. બાંગ્લાદેશ સામેની છેલ્લી શ્રેણીમાં તેની આક્રમક બેટિંગનો ફાયદો ભારતને મળ્યો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ચાર ટેસ્ટમાં ભારત ચોક્કસપણે પંતના ‘એક્સ ફેક્ટર’ની ખોટ કરશે. ડાબોડી બેટ્સમેન રિષભ પંત ગયા મહિને કાર અકસ્માતમાં ઘાયલ થયો હતો. તેની ઈજાને કારણે વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરથને તક મળી છે, જેને રાષ્ટ્રીય ટીમમાં સ્થાન મળ્યા બાદ ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી નથી.

ટીમ ઈન્ડિયામાં પસંદગીનો મોટો દાવો
આધુનિક રમતની જરૂરિયાતો માટે વિકેટ-કીપરને બેટિંગ કરવા માટે સક્ષમ હોવું જરૂરી છે અને ભરતને આશા છે કે તે બંને વિભાગોમાં સારો દેખાવ કરશે. ભરતે અહીં દિલ્હી અને આંધ્ર વચ્ચેની રણજી ટ્રોફી મેચમાં ત્રીજા દિવસની રમત બાદ કહ્યું, ‘મેં હંમેશા મારી જાતને 100 ટકા વિકેટકીપર અને 100 ટકા બેટ્સમેન માની છે. હું મારી જાતને 70 ટકા બેટ્સમેન કે 30 ટકા વિકેટકીપર નથી માનતો. જ્યારે પણ હું ક્રિઝ પર આવું છું ત્યારે હું ઓપનર જેટલો જ સારો હોઉં છું અને જ્યારે પણ હું વિકેટકીપરની ભૂમિકા ભજવતો હોઉં છું ત્યારે તે પરિસ્થિતિઓ કે સંજોગોમાં હું સર્વશ્રેષ્ઠ વિકેટકીપર હોઉં છું.

ઓસ્ટ્રેલિયાની હાલત ખરાબ રહેશે
વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરતે કહ્યું, ‘મારા માટે મારી જાતમાં વિશ્વાસ સૌથી મોટી વાત છે.’ વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરતે દિલ્હી સામે 80 રનની ઇનિંગ રમીને પોતાની બેટિંગ ક્ષમતા દર્શાવી હતી. ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં આ તેની 27મી સદી છે, જ્યારે તેણે ટ્રિપલ સદી સહિત નવ સદી પણ ફટકારી છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરતને ખબર નથી કે તેને નાગપુરમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટમાં રમવાની તક મળશે કે કેમ પરંતુ કોઈપણ તબક્કે તે તેના મનમાં એકદમ સ્પષ્ટ છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરતે કહ્યું, ‘રમતની માંગ ગમે તે હોય, તમારે તેના પ્રમાણે ચાલવું પડશે. તમે એમ ન કહી શકો કે હું ટી20 નિષ્ણાત છું અને માત્ર એક જ રીતે રમી શકું છું. હું નસીબદાર હતો કે હું તેને ખૂબ નાની ઉંમરે સમજી ગયો.

પોતાની ખતરનાક રમતથી ઓસ્ટ્રેલિયાને પ્રભાવિત કરવા માટે તૈયાર છે
આંધ્રના આ ખેલાડીએ કહ્યું કે જો તે આક્રમક બેટિંગ કરી શકે છે તો તેનો બચાવ પણ મજબૂત છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કેએસ ભરતે કહ્યું, ‘જો ટેસ્ટ મેચ ડ્રો કરવી હોય તો મારે સતત ચાર કલાક બેટિંગ કરવી પડશે, જ્યારે ચોથા દિવસે ટાર્ગેટનો પીછો કરતી વખતે ટીમને 10 ઓવરમાં 100 રનની જરૂર હોય તો મારી પાસે છે. સમાન સ્ટ્રાઈક રેટ પર બેટિંગ કરવી જેથી ટીમને ફાયદો થાય.ભરતે કહ્યું, ‘આખરે અમે જીતવા માટે રમીએ છીએ, સુરક્ષિત રમવાનો કોઈ રસ્તો નથી. જો રમત માંગે છે કે તમારે પ્રતિ ઓવર (લાંબા ફોર્મેટમાં) 10 રન બનાવવા પડશે, તો તમારે તે કરવું પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *