ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયાની મેચ પહેલા જ અચાનક આ ખેલાડીની નિવૃત્તિ જાહેર કરી, તે ખેલાડી આખી ટીમને જીત આપનારો છે

ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયાની મેચ પહેલા જ અચાનક આ ખેલાડીની નિવૃત્તિ જાહેર કરી, તે ખેલાડી આખી ટીમને જીત આપનારો છે

ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા: આગામી ફેબ્રુઆરી-માર્ચમાં ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમાવાની છે, જે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC) ફાઇનલ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ શ્રેણી પહેલા એક અનુભવીએ નિવૃત્તિની તારીખ જાહેર કરી છે. ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા, ડેવિડ વોર્નર નિવૃત્તિ: ભારતીય ટીમને આવતા મહિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમવાની છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની દૃષ્ટિએ આ સિરીઝ બંને દેશો માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ દરમિયાન એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના એક દિગ્ગજ બેટ્સમેને પોતાની નિવૃત્તિ અંગે નિવેદન આપ્યું છે. એટલું જ નહીં, તેણે એ પણ કહ્યું કે તે નિવૃત્તિ પહેલા એક ઈચ્છા પૂરી કરવા માંગે છે.

વોર્નરે સંકેતો આપ્યા હતા
ઓસ્ટ્રેલિયાના દિગ્ગજ બેટ્સમેનોમાંના એક ડેવિડ વોર્નરે પોતાની નિવૃત્તિ અંગે સંકેતો આપ્યા છે. વોર્નરે કહ્યું છે કે તે નિવૃત્તિ પહેલા T20 વર્લ્ડ ટાઇટલ જીતવા માંગે છે. વોર્નરે કહ્યું કે તે ઈચ્છે છે કે 2024માં યુએસ અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ દ્વારા યોજવામાં આવેલ ટી20 વર્લ્ડ કપ તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય ટૂર્નામેન્ટ બને. વોર્નરનું કહેવું છે કે આમાં ટાઈટલ જીતવું તેના માટે ‘ગોલ્ડ પર આઈસિંગ’ હશે.

2024 T20 વર્લ્ડ કપ છેલ્લી ટૂર્નામેન્ટ હશે
વોર્નરે ગુરુવારે ‘સ્કાય સ્પોર્ટ્સ’ને કહ્યું, ‘એવી સંભાવના છે કે આ મારી આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનું છેલ્લું વર્ષ હશે. મારી નજર 2024 (T20) વર્લ્ડ કપ પર છે. એટલા માટે તે અમેરિકા (ઉત્તર અમેરિકા અને કેરેબિયન ભૂમિ) માં ખિતાબ સાથે સમાપ્ત થવા માટે કેક પર આઈસિંગ કરશે. ચાલો આપણે જાણીએ કે T20 વર્લ્ડ કપ આવતા વર્ષે એટલે કે 2024 માં જૂન મહિનામાં યોજવામાં આવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો ઓસ્ટ્રેલિયા ચેમ્પિયન બને છે, તો વોર્નર જૂન મહિનામાં અથવા તેના પછી નિવૃત્તિ લઈ શકે છે.

વોર્નર BBLમાં સિડનીની ટીમ સાથે રમી રહ્યો છે
36 વર્ષીય વોર્નરને 2021માં સંયુક્ત આરબ અમીરાત (UAE)માં ઓસ્ટ્રેલિયાના વિજયી અભિયાનમાં 289 રન બનાવવા બદલ ‘પ્લેયર ઓફ ધ ટૂર્નામેન્ટ’ તરીકે જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. હાલમાં તે બિગ બેશ લીગમાં સિડની થંડર્સ ટીમનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહ્યો છે. તેણે કહ્યું, ‘મેં આ વર્ષ અને આવતા વર્ષ માટે થંડર્સ સાથે કરાર કર્યો છે. આ મારો ફાળો આપવાનો સમય છે. મારી પાસે હવે તે કરવાનો સમય છે અને આ (2024) કદાચ મારી આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનું છેલ્લું વર્ષ હશે.વોર્નરે તેની કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધી 101 ટેસ્ટ, 141 વનડે અને 99 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *