ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ ખેલાડી જોવા મળશે, પ્રથમ વનડેથી તેનું સ્થાન લેશે

ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ ખેલાડી જોવા મળશે, પ્રથમ વનડેથી તેનું સ્થાન લેશે

ઋષભ પંતઃ ODI વર્લ્ડ કપ 2023ને જોતા ટીમ ઈન્ડિયા ઈજાગ્રસ્ત રિષભ પંતના સ્થાનની શોધ શ્રીલંકા શ્રેણીમાંથી જ પૂર્ણ કરવા ઈચ્છે છે. ટીમમાં પંતનું સ્થાન કોણ લેશે, કેપ્ટન રોહિતે પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરીને તેને ક્યાંક સાફ કરી દીધું છે. રિષભ પંત રિપ્લેસમેન્ટઃ ટીમ ઈન્ડિયાએ નવા વર્ષની શરૂઆતથી જ ODI વર્લ્ડ કપ 2023ની તૈયારી શરૂ કરી દીધી છે. આ મોટી ટૂર્નામેન્ટને જોતા તમામ ચાહકોના મનમાં એક જ સવાલ છે કે આવનારા સમયમાં ઈજાગ્રસ્ત રિષભ પંતની જગ્યાએ કોણ ટીમમાં સ્થાન લેશે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ શ્રીલંકા સામે રમાનારી વનડે સીરીઝ પહેલા પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી અને ક્યાંકને ક્યાંક સ્પષ્ટ કર્યું કે પંતનું સ્થાન કયો ખેલાડી લેવા જઈ રહ્યો છે.

આ ખેલાડી પંતનું સ્થાન લેશે
ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર વિકેટકીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંતની કારને 30 ડિસેમ્બર 2022ના રોજ ભયાનક અકસ્માત થયો હતો, જેમાં તે ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તે હવે ઓછામાં ઓછા 6-7 મહિના માટે મેદાનથી દૂર રહેવાનો છે. આવી સ્થિતિમાં કેએલ રાહુલ આવનારા સમયમાં વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે ભારતીય પસંદગીકારોની પ્રથમ પસંદગી બનવા જઈ રહ્યો છે.

રોહિતે પોતાના નિવેદન સાથે સ્પષ્ટતા કરી
ભારતીય પસંદગીકારોએ શ્રીલંકા સામેની વનડે શ્રેણી માટે કેએલ રાહુલ અને ઈશાન કિશનને વિકેટકીપર તરીકે ટીમમાં સામેલ કર્યા છે. તે જ સમયે, રોહિતે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં સ્પષ્ટ કર્યું છે કે ઇશાન કિશન શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં પ્લેઇંગ 11નો ભાગ નહીં હોય, આવી સ્થિતિમાં, માનવામાં આવે છે કે કેએલ રાહુલ વિકેટકીપર હશે. આવનારા સમયમાં ટીમમાં રમતા જોવા મળશે.

અગાઉ પણ વિકેટકીપર તરીકે ટીમ સાથે જોડાયો હતો
કેએલ રાહુલ આ સીરિઝ પહેલા પણ ભારત માટે ઘણા પ્રસંગોએ વિકેટકીપર તરીકે રમી ચૂક્યો છે. આ સિરીઝમાં પણ તે આ જ રોલમાં જોવા મળશે. સાથે જ કેએલ રાહુલના બેટિંગ ક્રમમાં પણ ફેરફાર જોવા મળશે. તે લાંબા સમયથી રોહિત શર્મા સાથે ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરતો જોવા મળ્યો હતો, પરંતુ હવે તે મિડલ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરતો જોવા મળશે.

શ્રીલંકા સામે ભારતની ODI ટીમ:
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, કેએલ રાહુલ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અક્ષર પટેલ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, અર્શદીપ સિંહ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *