કરુણ નાયર પછી આ યુવા ખેલાડીની કારકિર્દી પૂરી થઈ જશે, રોહિત શર્માએ આ ખરાબ સમાચાર આપ્યા

કરુણ નાયર પછી આ યુવા ખેલાડીની કારકિર્દી પૂરી થઈ જશે, રોહિત શર્માએ આ ખરાબ સમાચાર આપ્યા

ઇશાન કિશનનું પ્રદર્શનઃ ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે મંગળવારે ગુવાહાટીમાં પ્રથમ વનડે રમાશે. પરંતુ તે પહેલા કેપ્ટન રોહિત શર્માએ યુવા ખેલાડીને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. આ ખેલાડીએ બેવડી સદી પણ ફટકારી છે. ઇશાન કિશન પર રોહિત શર્માઃ ભારત મંગળવારે શ્રીલંકા સામે વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ રમશે. આ મેચ ગુવાહાટીના બરસાપારા સ્ટેડિયમમાં રમાશે. બાંગ્લાદેશ સામેની શ્રેણી બાદ ભારતની આ પ્રથમ વનડે હશે. બાંગ્લાદેશ સામેની વનડે શ્રેણીની છેલ્લી મેચમાં યુવા વિકેટકીપર બેટ્સમેન ઈશાન કિશને બેવડી સદી ફટકારી હતી. તેણે માત્ર 131 બોલમાં 210 રન બનાવ્યા હતા.

પરંતુ ઈશાન કિશનને વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં તક નહીં મળે. આ નિવેદન ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આપ્યું છે. રોહિતે કહ્યું છે કે તેણે શુભમન ગિલને તક આપવી પડશે, તેથી ઈશાન કિશનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરી શકશે નહીં. મીડિયા સાથે વાત કરતા કેપ્ટને કહ્યું, ‘દુર્ભાગ્યવશ અમે ઈશાન કિશનને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરી શકીશું નહીં. અમારે શુભમન ગિલને પૂરી તક આપવી પડશે.

ઈશાન ટી20 સિરીઝમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો
શ્રીલંકા સામે તાજેતરમાં સમાપ્ત થયેલી ટી20 શ્રેણીમાં ઈશાન કિશનનું પ્રદર્શન શરમજનક રહ્યું હતું. તે ત્રણ મેચમાં માત્ર 39 રન જ બનાવી શક્યો હતો. ટીમને તેની પાસેથી મોટી ઇનિંગ્સની અપેક્ષા હતી પરંતુ તે તેના પર ખરો ઉતરી શક્યો નહીં. જણાવી દઈએ કે શુભમન ગિલને બાંગ્લાદેશ સામેની વનડે સીરીઝમાં તક મળી ન હતી. ત્યારબાદ ઈશાને શિખર ધવન સાથે ઓપનિંગ સંભાળી હતી. ખરાબ ફોર્મના કારણે ધવન ટીમમાંથી બહાર થઈ રહ્યો છે. હવે કેપ્ટન રોહિતે કહ્યું છે કે ઈશાન કિશનને વનડે શ્રેણીમાં તક આપવામાં આવશે નહીં.

શુભમન ગિલની કારકિર્દી પર નજર રાખી રહી છે
શુભમન ગિલે 2019માં વનડેમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે 15 ઇનિંગ્સમાં 57ની એવરેજથી 687 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ 99 હતો. આ દરમિયાન તેણે એક સદી અને 4 અડધી સદી ફટકારી છે. જ્યારે ઈશાન કિશને 2021માં ભારત માટે પ્રથમ વનડે રમી હતી. તેણે 9 ઇનિંગ્સમાં 112ના સ્ટ્રાઇક રેટથી 477 રન બનાવ્યા છે.

શું હાલત કરુણ નાયર જેવી થશે?
જણાવી દઈએ કે વર્ષ 2016માં કરુણ નાયરે ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ ટેસ્ટ મેચમાં ત્રેવડી સદી ફટકારી હતી. આવું કરનાર તે વીરેન્દ્ર સેહવાગ પછી બીજો ભારતીય બેટ્સમેન હતો. પરંતુ આગામી મેચમાં તેને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો ન હતો. જોકે, બાદમાં તેને થોડી તકો આપવામાં આવી અને તે પછી ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા હંમેશા માટે બંધ થઈ ગયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *