જસપ્રીત બુમરાહને લઈને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ ખરાબ સમાચાર આપ્યા, તેના આ નિવેદનથી…….

જસપ્રીત બુમરાહને લઈને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ ખરાબ સમાચાર આપ્યા, તેના આ નિવેદનથી…….

ભારત vs શ્રીલંકા, 2023: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહની ઈજાને લઈને ખૂબ જ ડરામણી અપડેટ આપી છે. બુમરાહ 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચારેય મેચો રમે તો નવાઈ નહીં. આ વર્ષે ઘરઆંગણે યોજાનાર 2023 ODI વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને, બુમરાહને સમયાંતરે બ્રેક આપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે. India vs શ્રીલંકા, 1st ODI: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહની ઈજાને લઈને ખૂબ જ ડરામણી અપડેટ આપી છે. જસપ્રીત બુમરાહની ટીમ ઈન્ડિયામાં વાપસી મોકૂફ રાખવામાં આવી છે કારણ કે તે કમરના ‘સ્ટ્રેસ ફ્રેક્ચર’માંથી સંપૂર્ણ રીતે સાજો થઈ શક્યો નથી. સૌથી ચિંતાજનક બાબત એ છે કે જસપ્રીત બુમરાહે NCA ખાતે નેટ સેશન દરમિયાન ફરી એકવાર ‘પીઠમાં જડતા’ની ફરિયાદ કરી હતી, જેના પછી તે શ્રીલંકા સામેની ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો.

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ બુમરાહ વિશે ખૂબ જ ડરામણી અપડેટ આપી
કેપ્ટન રોહિત શર્માએ તેને ‘દુર્ભાગ્યપૂર્ણ’ ગણાવ્યું છે. રોહિત શર્માએ સોમવારે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, ‘જસપ્રીત બુમરાહ સાથે દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટના બની. જસપ્રીત બુમરાહ એનસીએમાં ખૂબ મહેનત કરી રહ્યો હતો. જ્યારે જસપ્રિત બુમરાહે તેની સંપૂર્ણ ફિટનેસ પાછી મેળવી લીધી હતી, જ્યારે જસપ્રિત બુમરાહે પૂરા પ્રયત્નો સાથે બોલિંગ કરવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે મને લાગે છે કે છેલ્લા બે દિવસમાં તેણે પીઠમાં જડતા અનુભવી હતી.

તમારા આ નિવેદનથી ભય ફેલાવો
કેપ્ટન રોહિત શર્માએ જો કે કહ્યું કે આ કોઈ મોટી સમસ્યા નથી અને આ સાવચેતીના ભાગરૂપે કરવામાં આવ્યું છે. કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘બસ થોડી ચુસ્તતા છે, પછી જ્યારે બુમરાહ કંઈક બોલે ત્યારે તમારે ખૂબ કાળજી રાખવી પડશે. અમે તે જ કર્યું, મને લાગે છે કે તે સમયે તેને ન રમવાનો નિર્ણય લેવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતો.’ 3 જાન્યુઆરીએ, BCCIએ ઇમેઇલ કર્યો કે NCA મેડિકલ ટીમે ફાસ્ટ બોલરને ‘ફિટ’ જાહેર કર્યો છે અને તે શ્રીલંકા સામે રમશે. શ્રેણી માટે ટીમ.

તે વિવિધ શરીર પર આધાર રાખે છે
NCA ની સ્પોર્ટ્સ સાયન્સ એન્ડ મેડિસિન ટીમ, ડૉ. નીતિન પટેલની આગેવાની હેઠળ, ફરી એકવાર સમીક્ષા હેઠળ છે પરંતુ ભૂતપૂર્વ ભારત ‘A’ ટીમના સપોર્ટ સ્ટાફે જણાવ્યું હતું કે તબીબી ટીમની ભૂલ નથી. સ્ટાફે કહ્યું કે જ્યારે તેને 3 જાન્યુઆરીએ ફિટ જાહેર કરવામાં આવ્યો ત્યારે તે કદાચ તેના કામના ભારને સંતોષકારક રીતે મેનેજ કરી રહ્યો હતો. તમે તે કેવી રીતે કરો છો? અલગ-અલગ બોડીને જોતા, તમે કયા ફોર્મેટમાં રમી રહ્યા છો, કઈ ઈજા થઈ છે તેના પર આધાર રાખે છે.

બુમરાહને હજુ થોડો સમય જોઈએ છે
હવે જોવાનું એ રહેશે કે શું બુમરાહ ન્યુઝીલેન્ડ સામે 18 જાન્યુઆરીથી શરૂ થનારી વનડે સીરીઝ માટે સ્વસ્થ થાય છે કે કેમ અને તેને એક પણ ડોમેસ્ટિક મેચ રમ્યા વિના આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ રમવાની તક મળશે કે કેમ. બીસીસીઆઈએ એક નિવેદનમાં કહ્યું, ‘બુમરાહને હજુ થોડો સમય જોઈએ છે. આ નિર્ણય સાવચેતીના પગલા તરીકે લેવામાં આવ્યો છે. પસંદગી સમિતિએ જસપ્રિત બુમરાહના વિકલ્પ તરીકે કોઈ ખેલાડીના નામની જાહેરાત કરી નથી.

ટીમ મેનેજમેન્ટ નિયમો
એક ભૂતપૂર્વ અધિકારીએ કહ્યું, “એમએસકે પ્રસાદની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિ અને ભૂતપૂર્વ ટીમ મેનેજમેન્ટે એવો નિયમ બનાવ્યો હતો કે ખેલાડીએ ઈજા પછી પુનરાગમન કરવા માટે ઓછામાં ઓછી એક અથવા જો શક્ય હોય તો બે સ્થાનિક મેચ રમવી પડશે અને તે પછી જ તે રમી શકશે. રમવાની મંજૂરી.” આંતરરાષ્ટ્રીય પુનરાગમન માટે તૈયાર ગણવામાં આવશે. બુમરાહને ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસ પછી કમરનું ‘સ્ટ્રેસ ફ્રેક્ચર’ થયું હતું અને તે ગયા વર્ષે એશિયા કપમાં પણ રમ્યો નહોતો.

બુમરાહને સમયાંતરે બ્રેક આપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે
T20 વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને ભારતીય બોલિંગ આક્રમણને મજબૂત કરવા માટે, બુમરાહને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ઘરેલું T20 શ્રેણી માટે ટીમમાં પાછો બોલાવવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં તે ફરી એકવાર ઇજાગ્રસ્ત થયો હતો અને અનિશ્ચિત સમય માટે ટીમમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો. બુમરાહ 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચારેય મેચો રમે તો નવાઈ નહીં. આ વર્ષે ઘરઆંગણે યોજાનાર 2023 ODI વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને, બુમરાહને સમયાંતરે બ્રેક આપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *