રિષભ પંત પર કોંગ્રેસના આ મોટા નેતાએ ઉઠાવ્યા સવાલ અને કહ્યું કે હવે તેણે ક્રિકેટમાંથી બહાર જવું જોઈએ

રિષભ પંત પર કોંગ્રેસના આ મોટા નેતાએ ઉઠાવ્યા સવાલ અને કહ્યું કે હવે તેણે ક્રિકેટમાંથી બહાર જવું જોઈએ

IND vs NZ ODI સિરીઝ: વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત, જે ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ODI શ્રેણીમાં વાઇસ-કેપ્ટન્સી સંભાળી રહ્યો હતો, તેણે 3 મેચમાં માત્ર 25 રન બનાવ્યા. તે પ્રથમ મેચમાં 15 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો જ્યારે બીજી વનડે વરસાદ અને ખરાબ હવામાનને કારણે રદ્દ કરવામાં આવી હતી. ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી ODIમાં તેણે 16 બોલમાં 10 રન બનાવ્યા હતા.

વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે સીરીઝમાં ફ્લોપ સાબિત થયો હતો. તેણે શ્રેણીની ત્રીજી વનડેમાં માત્ર 10 રન બનાવ્યા, જેના માટે તેણે 16 બોલ રમ્યા. તે જ સમયે, સંજુ સેમસનને શ્રેણીમાં માત્ર એક મેચમાં તક આપવામાં આવી હતી, જેના કારણે તેના ચાહકોએ સોશિયલ મીડિયા પર ઘણું લખ્યું હતું. દરમિયાન કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા અને સાંસદ શશિ થરૂરે પંતની ટીકા કરી હતી. તેણે સેમસનને પણ સમર્થન આપ્યું અને કહ્યું કે તેને સતત તકો ન આપવી એ ખોટું છે. સેમસન કેરળમાંથી આવે છે અને થરૂર એ જ રાજ્યની તિરુવનંતપુરમ બેઠક પરથી લોકસભાના સાંસદ છે.

પંતે શ્રેણીમાં માત્ર 25 રન બનાવ્યા હતા

શ્રેણીમાં વાઇસ-કેપ્ટન્સી સંભાળતા પંતે 3 મેચમાં માત્ર 25 રન બનાવ્યા હતા. પ્રથમ મેચમાં તે 15 રન બનાવી શક્યો હતો જ્યારે બીજી વનડે વરસાદને કારણે રદ્દ થઈ હતી અને તેને બેટિંગ કરવાની તક મળી ન હતી. ક્રાઈસ્ટચર્ચના હેગલી ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં તેના બેટમાંથી માત્ર 10 રન જ નીકળ્યા હતા. તેણે 16 બોલનો સામનો કર્યો અને 2 ચોગ્ગા ફટકાર્યા.

થરૂરે ટીકા કરી હતી

લોકસભા સાંસદ શશિ થરૂરે બુધવારે લખ્યું, ‘ઋષભ પંત ફરી એકવાર ફ્લોપ, જેને સ્પષ્ટપણે સફેદ બોલ ક્રિકેટ (મર્યાદિત ઓવર)માંથી બ્રેકની જરૂર છે. સંજુ સેમસનને બીજી તક આપવામાં આવી ન હતી. હવે તેણે આઈપીએલની રાહ જોવી પડશે કે તે ભારતના શ્રેષ્ઠ ઓર્ડર-બેટ્સમેનોમાંનો એક છે.

લક્ષ્મણને આંકડાઓ જોવાની સલાહ આપવામાં આવી

અગાઉ તેણે વીવીએસ લક્ષ્મણનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. તેણે ટ્વીટ કર્યું, ‘વીવીએસ લક્ષ્મણ કહે છે- પંતે નંબર-4 પર સારું પ્રદર્શન કર્યું છે, તેથી તેને સપોર્ટ કરવો મહત્વપૂર્ણ છે. તમને જણાવી દઈએ કે તે ખરાબ ફોર્મ ધરાવતો સારો ખેલાડી છે જે તેની છેલ્લી 11 ઈનિંગ્સમાંથી 10માં નિષ્ફળ રહ્યો હતો. સેમસન વનડેમાં 66ની એવરેજ ધરાવે છે, તેણે તેની છેલ્લી પાંચ મેચોમાં રન બનાવ્યા છે પરંતુ તે બેન્ચ પર છે. જઈને શોધી કાઢ.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *