આજ સુધીનો રેકોર્ડ છે કે વધારેમાં વધારે 6 બોલમાં 77 રન બને, પરંતુ આ ખેલાડીએ બધા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા

આજ સુધીનો રેકોર્ડ છે કે વધારેમાં વધારે 6 બોલમાં 77 રન બને, પરંતુ આ ખેલાડીએ બધા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા

ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં સૌથી મોંઘી ઓવર: ઋતુરાજ ગાયકવાડે વિજય હજારે ટ્રોફીમાં એક ઓવરમાં 7 છગ્ગા ફટકારીને 43 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ તે ક્રિકેટ ઈતિહાસની સૌથી મોંઘી ઓવર નહોતી. તેના બદલે તેનો રેકોર્ડ ન્યૂઝીલેન્ડના બેટ્સમેનના નામે નોંધાયેલો છે.

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના સ્ટાર બેટ્સમેન ઋતુરાજ ગાયકવાડે વિજય હજારે ટ્રોફીમાં સ્પિનર ​​શિવા સિંહની ઓવરમાં 6 બોલમાં 43 રન બનાવ્યા, જેમાં 7 સિક્સર સામેલ છે, પરંતુ તે ક્રિકેટના ઈતિહાસની સૌથી મોંઘી ઓવર નહોતી. ન્યૂઝીલેન્ડના પૂર્વ ક્રિકેટર લી જર્મને ક્રિકેટની એક ઓવરમાં 70 રન ફટકાર્યા હતા. ક્રિકેટની કોઈપણ ઓવરમાં બેટ્સમેને બનાવેલો આ સર્વશ્રેષ્ઠ સ્કોર હતો. આવો જાણીએ ક્રિકેટની આ ઓવરની કહાની.

એક ઓવરમાં 77 રન આપવામાં આવ્યા હતા

ન્યૂઝીલેન્ડ માટે ચાર ટેસ્ટ રમી ચૂકેલા પૂર્વ ક્રિકેટર બર્ટ વાન્સે ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં સૌથી મોંઘી ઓવર ફેંકવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. તેણે પોતાની ઓવરમાં 77 રન લૂંટી લીધા હતા. વર્ષ 1990માં ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચમાં કેન્ટરબરીના ખેલાડી લી જર્મને એક જ ઓવરમાં 70 રન ફટકાર્યા હતા. આ સાથે જ તેના સાથી ખેલાડી રોજર ફોર્ડે 5 રન બનાવ્યા હતા. બર્ટ વાન્સે આ ઓવરમાં કુલ 22 બોલ ફેંક્યા હતા.

મેચમાં મોટો ચમત્કાર થયો

ક્રાઇસ્ટચર્ચમાં કેન્ટરબરી સામે વેલિંગ્ટનની શેલ ટ્રોફી મેચના અંતિમ દિવસે આ ઘટના બની હતી. વેલિંગ્ટનની આ સિઝનની છેલ્લી રમત હતી અને તેઓએ તેમનો દાવ જાહેર કર્યો અને કેન્ટરબરીને 59 ઓવરમાં 291 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો. કેન્ટરબરીની શરૂઆત ખૂબ જ ખરાબ રહી હતી. તેની 8 વિકેટ માત્ર 108 રનમાં પડી ગઈ, જેના કારણે બધાને લાગ્યું કે વેલિંગ્ટન આસાનીથી મેચ જીતી જશે, પરંતુ તે પછી વાર્તા બદલાઈ ગઈ.

કેપ્ટનની શરત બેકફાયર થઈ ગઈ

વેલિંગ્ટનના કેપ્ટન-વિકેટકીપરે એક યોજના ઘડી અને ન્યુઝીલેન્ડના બેટ્સમેન બર્ટ વેન્સને, જે તેની કારકિર્દીના અંતને આરે હતો, તેને બોલિંગ કરવા માટે મળ્યો. કેપ્ટનનું માનવું હતું કે જો જર્મન લી અને રોજર ફોર્ડ સરળ બોલિંગ સામે રન બનાવશે તો તે ભૂલ કરશે અને આઉટ થઈ જશે. પરંતુ કેપ્ટનની આ દાવ તેના પર પલટાઈ ગઈ.

ઓવરની ખૂબ જ નબળી શરૂઆત

બર્ટ વાન્સે ઓવરની શરૂઆત ખૂબ જ ખરાબ રીતે કરી હતી. તેણે સળંગ નો બોલ ફેંક્યા. પહેલા 17 બોલમાં તેની પાસે માત્ર એક લીગલ બોલ હતો. આ દરમિયાન જર્મન લીએ શાનદાર રીતે પોતાની સદી પૂરી કરી હતી. વાન્સે આ ઓવરમાં કુલ 22 બોલ ફેંક્યા અને 77 રન આપ્યા. આ પછી કેન્ટરબરીની ટીમને છેલ્લી ઓવરમાં જીતવા માટે 18 રનની જરૂર હતી. જર્મન લીએ પહેલા પાંચ બોલમાં 17 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ છેલ્લા બોલ પર તે કોઈ રન બનાવી શક્યો નહોતો અને મેચ ડ્રોમાં સમાપ્ત થઈ હતી.

બર્ટ વેન્સ દ્વારા ફેંકવામાં આવેલ ઓવર આ પ્રમાણે હતી:

વાન્સની ઓવરમાં રન બનાવ્યા – 0444664614106666600401

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *