IND vs NZ : ટીમ ઈન્ડિયાનું સન્માન દાવ પર, તેને બચાવવા માટે આવું કરવું પડશે

IND vs NZ : ટીમ ઈન્ડિયાનું સન્માન દાવ પર, તેને બચાવવા માટે આવું કરવું પડશે

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારત અને ન્યૂઝીલેન્ડ વચ્ચે આવતીકાલે ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં ભારતીય સમય અનુસાર સવારે 7:00 વાગ્યાથી ત્રીજી વનડે મેચ રમાશે. ત્રણ મેચોની વનડે શ્રેણીમાં 1-1થી બરાબરી કરવા માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ પ્રાર્થના કરવી પડશે કે આવતીકાલે ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં રમાનારી ત્રીજી વનડે પર વરસાદનો પડછાયો ન પડે.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે આવતીકાલે ત્રીજી ODI મેચ ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં ભારતીય સમય અનુસાર સવારે 7:00 કલાકે રમાશે. ત્રણ મેચોની વનડે શ્રેણીમાં 1-1થી બરાબરી કરવા માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ પ્રાર્થના કરવી પડશે કે આવતીકાલે ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં રમાનારી ત્રીજી વનડે પર વરસાદનો પડછાયો ન પડે. આવતીકાલે ક્રાઈસ્ટચર્ચમાં વરસાદની આગાહી છે અને જો આવું થશે તો ભારતીય ટીમના યુવા ક્રિકેટરો માટે નિરાશાજનક કંઈ નથી.

ટીમ ઈન્ડિયાનું સન્માન દાવ પર

પાંચ મર્યાદિત ઓવરોની મેચોમાંથી, એક ODI અને એક T20 ડ્રોમાં સમાપ્ત થઈ અને એક T20 મેચ DLS આધારે વરસાદને કારણે ટાઈ થઈ. શિખર ધવનની ટીમ છેલ્લી વનડે જીતીને શ્રેણીમાં બરાબરી કરવા ઈચ્છશે. ક્રાઇસ્ટચર્ચમાં હેગલી ઓવલ મેદાન પરંપરાગત રીતે સીમ બોલરો માટે અનુકૂળ છે અને વર્ષોથી તેની સરેરાશ 230 છે.

સિરીઝ બચાવવા માટે આ મોટો પડકાર આવ્યો

પ્રથમ પાવરપ્લે (પ્રથમ દસ ઓવર)માં ભારતીય બેટિંગ ચર્ચાનો વિષય રહી છે. ODI ક્રિકેટમાં એક શાનદાર ઓપનર ધવન પોતે સમજે છે કે આવતા વર્ષે ભારતમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ માટે ટીમમાં સ્થાન સુનિશ્ચિત કરવા માટે તેણે પોતાની રમતમાં ઘણા ફેરફાર કરવા પડશે.

રિષભ પંતે સારી ઇનિંગ રમવી પડશે

યુવા ઓપનર શુભમન ગિલે બે મેચમાં 50 અને અણનમ 45 રન બનાવ્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટના વર્તમાન સુપરસ્ટાર સૂર્યકુમાર યાદવે સેડન પાર્કમાં 12.5 ઓવરમાં ત્રણ સિક્સર ફટકારી હતી. જો ભારતે મોટો સ્કોર બનાવવો હશે તો સૂર્યા અને ઋષભ પંત જેવા બેટ્સમેનોએ સારી ઇનિંગ્સ રમવી પડશે.

સંજુ સેમસનને ફરીથી બહાર બેસવું પડશે

ઋષભ પંતનો વનડે રેકોર્ડ ઘણો પ્રભાવશાળી છે, પરંતુ તે ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસથી રન બનાવી શક્યો નથી. ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરોની સામે મિડલ ઓર્ડરને સ્થિરતા આપવા માટે તેમના બેટમાંથી રન લેવા જરૂરી છે. પંતની રમત અને નિષ્ણાત બેટ્સમેનોમાં બોલિંગ વિકલ્પોનો અભાવ એટલે કે સંજુ સેમસનને ફરી એકવાર બહાર બેસવું પડશે.

પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં ફેરફાર

છેલ્લી મેચમાં સંજુ સેમસન કરતાં દીપક હુડાને પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. છેલ્લી મેચમાં વરસાદ ધોવાઈ જવાને કારણે વચગાળાના મુખ્ય કોચ વીવીએસ લક્ષ્મણ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કોઈ ફેરફાર કરે છે કે કેમ તે જોવાનું રહેશે. સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને પણ હજુ તક મળી નથી. જો કે, યુઝવેન્દ્ર ચહલ અથવા વોશિંગ્ટન સુંદરને બાકાત રાખવું તેમની સાથે અતિરેક હશે.

શાર્દુલ ઠાકુર કશું જ અદ્ભુત ન કરી શક્યો

શાર્દુલ ઠાકુર પ્રથમ વનડેમાં કશું જ અદ્ભુત પ્રદર્શન કરી શક્યો ન હતો, તેથી માત્ર અર્શદીપ સિંહ, દીપક ચહર અને ઉમરાન મલિક જ પેસ આક્રમણનું નેતૃત્વ કરશે. મેટ હેનરી, ટિમ સાઉથી અને લોકી ફર્ગ્યુસનની સામે ન્યુઝીલેન્ડ માટે ભારતીય બેટિંગની નબળાઈનો ફાયદો ઉઠાવવાની આ સુવર્ણ તક છે.

ટીમો:

ભારત:

શિખર ધવન (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ અય્યર, ઋષભ પંત (વિકેટકીપર), સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), દીપક હુડા, શાહબાઝ અહેમદ, વોશિંગ્ટન સુંદર, કુલદીપ યાદવ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, દીપક ચહલ, અરશસિંહ ચૌહાણ, અરવિંદ ચહલ. અને ઉમરાન મલિક.

ન્યૂઝીલેન્ડ:

કેન વિલિયમસન (કેપ્ટન), ફિન એલન, ડેવિન કોનવે, ટોમ લાથમ, ડેરીલ મિશેલ, ગ્લેન ફિલિપ્સ, માઈકલ બ્રેસવેલ, ટિમ સાઉથી, મેટ હેનરી, એડમ મિલ્ને, જિમી નીશમ, મિશેલ સેન્ટનર અને લોકી ફર્ગ્યુસન.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *