વસીમ અકરમ કર્યો આ મોટો ખુલાસો, તે 916 વિકેટ લેનાર પહેલા ખેલાડી છે, અને તેનો બધો શ્રે તેણે આ ખેલાડીને આપ્યો

વસીમ અકરમ કર્યો આ મોટો ખુલાસો, તે 916 વિકેટ લેનાર પહેલા ખેલાડી છે, અને તેનો બધો શ્રે તેણે આ ખેલાડીને આપ્યો

પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમઃ પાકિસ્તાનના પૂર્વ ફાસ્ટ બોલર વસીમ અકરમે પોતાની કારકિર્દી પાછળ એક વ્યક્તિનો સૌથી મોટો હાથ હોવાનું જણાવ્યું છે. જણાવી દઈએ કે વસીમ અકરમના નામે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 916 વિકેટ લેવાનો રેકોર્ડ છે. વસીમ અકરમે પોતાની આત્મકથા સુલ્તાનઃ અ મેમોયરમાં ઘણા મોટા ખુલાસા કર્યા છે. વસીમ અકરમના મતે પાકિસ્તાનના દિગ્ગજ ક્રિકેટર જાવેદ મિયાંદાદનો તેની કારકિર્દી બનાવવામાં મોટો હાથ છે. વસીમ અકરમઃ પાકિસ્તાનના પૂર્વ ફાસ્ટ બોલર વસીમ અકરમે પોતાની કારકિર્દી પાછળ એક વ્યક્તિનો સૌથી મોટો હાથ હોવાનું જણાવ્યું છે. જણાવી દઈએ કે વસીમ અકરમના નામે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 916 વિકેટ લેવાનો રેકોર્ડ છે. વસીમ અકરમે પોતાની આત્મકથા સુલ્તાનઃ અ મેમોયરમાં ઘણા મોટા ખુલાસા કર્યા છે. વસીમ અકરમના મતે પાકિસ્તાનના દિગ્ગજ ક્રિકેટર જાવેદ મિયાંદાદનો તેની કારકિર્દી બનાવવામાં મોટો હાથ છે.

916 વિકેટ લેનાર વસીમ અકરમનો મોટો ખુલાસો
વસીમ અકરમે પોતાના પુસ્તકમાં ખુલાસો કર્યો હતો કે વર્ષ 1985માં પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમના તત્કાલિન કેપ્ટન જાવેદ મિયાંદાદે પસંદગીકારોને તેમના નામ પર વિચાર કરવા કહ્યું હતું, જેના થોડા દિવસો પછી તેમનું નસીબ ખુલ્યું. અકરમ 18 વર્ષની ઉંમરે અજાણ્યો ક્લબ ક્રિકેટર હતો જ્યારે તેને લાહોરમાં એક ટ્રાયલ વખતે મિયાંદાદ દ્વારા પ્રથમ વખત જોવામાં આવ્યો હતો.

આ દંતકથાએ મારી કારકિર્દી બનાવી
અન્ય 60 સ્થાનિક બોલરોમાં, અકરમને પાકિસ્તાનના તત્કાલિન કેપ્ટન મિયાંદાદને બોલિંગ કરવાની તક આપવામાં આવી હતી, જે ઈજામાંથી સાજા થયા બાદ નેટ સેશન માટે ગદ્દાફી સ્ટેડિયમમાં હતો. બોલ અને ગતિને સ્વિંગ કરવાની અકરમની ક્ષમતાએ મિયાંદાદનું ધ્યાન આકર્ષિત કર્યું અને અઠવાડિયા પછી, તેને 1985માં પાકિસ્તાનના ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ આપવામાં આવ્યો, જે એક પ્રખ્યાત આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની શરૂઆત દર્શાવે છે.

જાવેદે મને પહેલીવાર જોયો અને પછી જ મને ઓળખી ગયો
વસીમ અકરમે સેનની ધિસ ઈઝ યોર જર્નીને કહ્યું, ‘મને સમજાયું કે જ્યારે જાવેદે મને લાહોરમાં પહેલીવાર જોયો ત્યારે તેણે મને ઓળખ્યો. તેણે મુખ્ય પસંદગીકારોમાંથી એકની સામે મારી પ્રશંસા કરી. મેં વિચાર્યું કે જો હું ધ્યાન કેન્દ્રિત કરું તો કંઈક થઈ શકે છે.

વનડેમાં 502 વિકેટ
અકરમે 356 વનડેમાં 23.52 ની એવરેજથી 502 વિકેટ લીધી હતી અને મેલબોર્ન ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ ખાતે ઇંગ્લેન્ડ સામે 1992 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં પાકિસ્તાનને જીત અપાવ્યું હતું. તેણે 104 ટેસ્ટમાં 23.62ની એવરેજથી 414 વિકેટ લીધી હતી અને પાકિસ્તાનની કેપ્ટનશિપ પણ કરી હતી. હવે મિયાંદાદ દ્વારા વખાણ કર્યા પછી, અકરમ અવિશ્વસનીય રીતે ભાગ્યશાળી અનુભવે છે કે તેને મહાન બેટ્સમેન દ્વારા જોવામાં આવ્યો અને તેને તક આપવામાં આવી. જો વસ્તુઓ આવી ન હોત તો તે ક્રિકેટમાં ન આવ્યો હોત.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *