નિવૃત્તિ થઈ ગયા પછી પણ આ ખેલાડી તબાહી મચાવી દીધી, જે વિરોધી ટીમ માટે કાળ બની ગયો

નિવૃત્તિ થઈ ગયા પછી પણ આ ખેલાડી તબાહી મચાવી દીધી, જે વિરોધી ટીમ માટે કાળ બની ગયો

અબુ ધાબી ટી 10 લીગ: સુરેશ રૈના અબુ ધાબી ટી 10 લીગમાં તેની બેટિંગ કુશળતા બતાવી રહ્યો છે. તેણે ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સ માટે ધમાકેદાર ઇનિંગ્સ રમી છે અને તેની બેટિંગથી દરેકના દિલ જીતી લીધા છે.

ભારતના ભૂતપૂર્વ સ્ટાર ક્રિકેટર સુરેશ રૈનાએ વર્ષ 2020માં ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી હતી. આ પછી તેણે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ અને આઈપીએલને પણ અલવિદા કહી દીધું. હવે તે અબુ ધાબી T10 લીગમાં રમી રહ્યો છે. તેમની સાથે ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સની ટીમ જોડાઈ છે. લીગની નવમી મેચ ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સ અને ન્યુયોર્ક સ્ટ્રાઈકર્સ વચ્ચે રમાઈ હતી. તેણે આ મેચમાં શાનદાર બેટિંગ કરી છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

આ બેટ્સમેને મોટી ઇનિંગ્સ રમી હતી

સુરેશ રૈનાએ ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સ વતી જોરદાર બેટિંગ કરી, કારણ કે T10 માત્ર 10 ઓવરની છે. અહીં બેટ્સમેનને ધમાકેદાર બેટિંગ કરવી પડે છે. સુરેશ રૈનાની અંદર રનની ભૂખ હજુ પૂરી થઈ નથી. ડેક્કન ગ્લેડીયેટર્સ માટે સુરેશ રૈનાએ 19 બોલમાં 28 રન બનાવ્યા જેમાં 2 ચોગ્ગા અને 1 છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે. રૈનાના કારણે જ ટીમ સન્માનજનક સ્કોર સુધી પહોંચવામાં સફળ રહી હતી.

ડેબ્યૂમાં ખાસ કમાલ કરી શકી નથી

સુરેશ રૈના અબુ ધાબી T10 લીગમાં પોતાની ડેબ્યૂ મેચમાં પોતાની શાનદાર રમત બતાવી શક્યો ન હતો. પોતાની પ્રથમ મેચમાં જ તે શૂન્ય પર આઉટ થયો હતો, તેને ઓસ્ટ્રેલિયાના અનુભવી બોલર એન્ડ્રુ ટાયએ પોતાનો શિકાર બનાવ્યો હતો. સુરેશ રૈના 35 વર્ષનો છે, પરંતુ તેની ઝડપીતા મેદાન પર બનેલી છે. તે ફિલ્ડિંગમાં ખૂબ જ માહેર છે.

ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા

સુરેશ રૈનાએ ત્રણેય ફોર્મેટમાં ભારત માટે ક્રિકેટ રમી છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 18 ટેસ્ટ મેચમાં 768 રન, 226 વનડેમાં 5614 રન અને 78 ટી20 મેચમાં 1605 રન બનાવ્યા છે. તે 205 IPL મેચોમાં પણ ક્રિકેટ રમી ચુક્યો છે. તેમને શ્રી આઈપીએલના નામથી બોલાવવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *