સૂર્યકુમાર યાદવ કરતાં પણ સારી બેટિંગ કરે છે આ 2 ખેલાડી, તો પણ ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી નથી

સૂર્યકુમાર યાદવ કરતાં પણ સારી બેટિંગ કરે છે આ 2 ખેલાડી, તો પણ ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી નથી

સૂર્યકુમાર યાદવઃ ભારતીય ક્રિકેટમાં બે ખતરનાક બેટ્સમેન છે જે સૂર્યકુમાર યાદવની જેમ વિસ્ફોટક બેટિંગમાં માહેર છે, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવા માટે તલપાપડ છે. આ બંને બેટ્સમેનો IPLમાં પણ ઘણી વખત પોતાનું કૌશલ્ય બતાવી ચુક્યા છે, પરંતુ ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટને તેમને તક આપવામાં રસ નથી. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ભારતીય ક્રિકેટમાં એવા બે ખતરનાક બેટ્સમેન છે, જેઓ સૂર્યકુમાર યાદવની જેમ વિસ્ફોટક બેટિંગમાં માહેર છે, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવા માટે તલપાપડ છે. આ બંને બેટ્સમેનો IPLમાં પણ ઘણી વખત પોતાનું કૌશલ્ય બતાવી ચુક્યા છે, પરંતુ ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટને તેમને તક આપવામાં રસ નથી. જો આ બંને બેટ્સમેનોને ટીમ ઈન્ડિયામાં તક મળશે તો તેઓ પોતાની તોફાની બેટિંગથી ગરદન ઉડાવી દેશે.

1. પૃથ્વી શો
ઓપનિંગ બેટ્સમેન પૃથ્વી શૉની ગણતરી સૌથી ખતરનાક બેટ્સમેનોમાં થાય છે, પરંતુ લાંબા સમયથી તે ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવવા માટે તડપતો હતો. પૃથ્વી શૉ છેલ્લા દોઢ વર્ષથી વધુ સમયથી ભારતીય ટીમની બહાર છે. પૃથ્વી શૉ સૂર્યકુમાર યાદવની જેમ બેટિંગ કરે છે અને પ્રથમ 6 ઓવરમાં મેચને પલટાવવાની શક્તિ ધરાવે છે. પૃથ્વી શૉએ IPLની 63 મેચમાં 1588 રન બનાવ્યા છે. પૃથ્વી શૉની બેટિંગ શૈલી સચિન તેંડુલકર અને વીરેન્દ્ર સેહવાગ સાથે પણ અમુક અંશે મેળ ખાય છે. જો પસંદગીકારો ફરી એકવાર પૃથ્વી શૉને ટીમ ઈન્ડિયામાં તક આપે છે તો તેના બેટથી રનનો વરસાદ થઈ શકે છે.

2. સરફરાઝ ખાન
ભારતના વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાનનું બેટ આ દિવસોમાં આગ લગાવી રહ્યું છે. 25 વર્ષીય સરફરાઝ ખાનની ગણતરી ભારતના તોફાની બેટ્સમેનોમાં થાય છે. સરફરાઝ ખાને 29 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચમાં 81.33ની એવરેજથી 2928 રન બનાવ્યા છે. સરફરાઝ ખાને આ દરમિયાન 10 સદી અને 8 અડધી સદી ફટકારી છે. સરફરાઝ ખાન મેદાન પર એ રીતે ચોગ્ગા અને છગ્ગાનો વરસાદ કરે છે જે રીતે સૂર્યકુમાર યાદવ આ દિવસોમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે કરી રહ્યો છે. શાનદાર પ્રદર્શન છતાં સરફરાઝ ખાન ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવા માટે તલપાપડ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *