સૂર્યકુમાર યાદવે ન્યુઝીલેન્ડના બોલરને ચોંકાવી દીધા, મેદાનમાં તોફાની છક્કાઓની સદી તોડી, જુઓ આ વિડીયોમાં

સૂર્યકુમાર યાદવે ન્યુઝીલેન્ડના બોલરને ચોંકાવી દીધા, મેદાનમાં તોફાની છક્કાઓની સદી તોડી, જુઓ આ વિડીયોમાં

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાઈ રહેલી બીજી T20 મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવે તોફાની સદી ફટકારી છે. યાદવે 111 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. ભારત અને ન્યૂઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાઈ રહેલી બીજી T20 મેચમાં સૂર્યકુમાર યાદવે T20 સદી ફટકારી તોફાની સદી ફટકારી છે. યાદવે 111 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. ખાસ વાત એ છે કે સ્ટાર ભારતીય બેટ્સમેનની આ બીજી ટી20 સદી છે. સૂર્યકુમાર યાદવે 51 બોલમાં આ કારનામું કર્યું હતું. આ તોફાની ઇનિંગ્સમાં સૂર્યાએ 11 શાનદાર ચોગ્ગા અને 7 આકાશી છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

સૂર્યકુમાર યાદવની આ શાનદાર ઇનિંગના કારણે ભારતે 20 ઓવરમાં 191/6 રન બનાવી લીધા છે અને ન્યૂઝીલેન્ડને જીતવા માટે 192 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો છે. આ પહેલા કિવી કેપ્ટન કેન વિલિયમસને ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. વરસાદે મેચની મધ્યમાં પણ ખલેલ પહોંચાડી હતી. પરંતુ સૂર્યના તોફાનને કોઈ રોકી શક્યું નહીં. 32 બોલમાં પોતાની અડધી સદી પૂરી કરનાર સૂર્યાએ સદી પૂરી કરવા માટે માત્ર 49 બોલનો સામનો કર્યો હતો અને શાનદાર ઇનિંગ રમીને આ મેચમાં ભારતને મજબૂત સ્થિતિમાં પહોંચાડ્યું હતું.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/PrimeVideoIN/status/1594251754623102977?s=20&t=HoSlsST6FdI2gw8meAN7FA

જણાવી દઈએ કે આ પહેલા સૂર્ય કુમાર યાદવે પણ T20 વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. જ્યાં સિરીઝની પ્રથમ મેચ વરસાદના કારણે રદ્દ થઈ ગઈ છે, તો બીજી તરફ જો આ મેચમાં કોઈપણ ટીમ જીતશે તો તે શ્રેણીમાં 1-0થી આગળ થઈ જશે. રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી જેવા મોટા ખેલાડીઓ વિના ભારતીય ટીમ અહીં યુવા કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાના નેતૃત્વમાં રમી રહી છે. આ સાથે હાર્દિકને ભારતનો આગામી ટી20 કેપ્ટન પણ માનવામાં આવી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *