“જ્યારે મત માંગવાની વાત આવે છે…” : રાહુલ ગાંધીની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ આગમન પર PM મોદી કહ્યું કે……

“જ્યારે મત માંગવાની વાત આવે છે…” : રાહુલ ગાંધીની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ આગમન પર PM મોદી કહ્યું કે……

ગુજરાતમાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે બે તબક્કામાં મતદાન થશે અને હિમાચલ પ્રદેશની સાથે 8 ડિસેમ્બરે મતગણતરી થશે. ગુજરાતની કુલ 182 વિધાનસભા બેઠકોમાંથી 89 બેઠકો પર 1 ડિસેમ્બરે અને બાકીની 93 બેઠકો પર 5 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ રવિવારે ભારત જોડો યાત્રા દરમિયાન નર્મદા બચાવો આંદોલન કાર્યકર્તા મેધા પાટકર સાથે ચાલવા બદલ કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી પર નિશાન સાધ્યું હતું. ગુજરાતના ધોરાજીમાં એક રેલીને સંબોધતા મોદીએ કહ્યું હતું કે, “કોંગ્રેસના નેતાઓ એક મહિલા સાથે પદયાત્રા કરી રહ્યા છે જેણે ત્રણ દાયકાથી નર્મદા ડેમ પ્રોજેક્ટ અટકી રાખ્યો હતો.”

વડાપ્રધાને કહ્યું, “જ્યારે કોંગ્રેસના નેતાઓ વોટ માંગવા આવે ત્યારે તેમને પૂછો કે જેઓ નર્મદા ડેમની વિરુદ્ધ હતા તેમના ખભા પર હાથ મૂકીને તમે પદયાત્રા કાઢી રહ્યા છો. જો નર્મદા ડેમ ન બન્યો હોત તો શું થાત. બાંધ્યું છે? કચ્છના લોકો આ પાણીનો સ્ત્રોત છે. આ મહિલાએ દેશ-વિદેશમાં ગુજરાતને બદનામ કર્યું છે.”

આ પહેલા ગુજરાતના વર્તમાન મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ, ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા અને અમિત શાહ પણ ગુજરાત ચૂંટણી દરમિયાન મેધા પાટકર વિશે વાત કરી ચૂક્યા છે. ભારત જોડો યાત્રામાં મેધા પાટકર સાથે ચાલવા સામે વાંધો ઉઠાવતા ગુજરાતના સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે ટ્વીટ કર્યું, ‘કોંગ્રેસ અને રાહુલ ગાંધીએ વારંવાર ગુજરાત અને ગુજરાતીઓ પ્રત્યે તેમની દુશ્મની દર્શાવી છે. મેધા પાટકરને તેમની ભારત જોડો યાત્રામાં કેન્દ્રિય સ્થાન આપીને રાહુલ ગાંધીએ બતાવ્યું છે કે તેઓ એવા તત્વો સાથે ઉભા છે જેમણે દાયકાઓથી ગુજરાતીઓને પાણીથી વંચિત રાખ્યા છે. ગુજરાત આ સહન નહીં કરે.

અગાઉ કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે 4 સપ્ટેમ્બરે આમ આદમી પાર્ટી અને તેના રાષ્ટ્રીય સંયોજક અરવિંદ કેજરીવાલ પર નિશાન સાધતા દાવો કર્યો હતો કે કેટલાક લોકો સામાજિક કાર્યકર મેધા પાટકરને પાછલા બારણે ગુજરાતના રાજકારણમાં પ્રવેશ કરાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. પાટકરે રાજ્યની જીવાદોરી સમાન નર્મદા યોજનાનો વિરોધ કર્યો હતો. AAPએ 2014ની લોકસભા ચૂંટણીમાં ‘નર્મદા બચાવો આંદોલન’ના સ્થાપક સભ્ય પાટકરને મુંબઈની ઉત્તર પૂર્વ બેઠક પરથી ઉતાર્યા હતા.

આ પછી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પણ કહ્યું કે આટલી મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યા પછી તેમણે આ ડેમ બનાવ્યો અને તેના કારણે આજે ગુજરાતના દૂર-દૂરના વિસ્તારોમાં પાણી પહોંચી રહ્યું છે. ગુજરાતમાં 1 અને 5 ડિસેમ્બરે બે તબક્કામાં મતદાન થશે અને હિમાચલ પ્રદેશની સાથે 8 ડિસેમ્બરે મતગણતરી થશે. ગુજરાતની કુલ 182 વિધાનસભા બેઠકોમાંથી 89 બેઠકો પર 1 ડિસેમ્બરે અને બાકીની 93 બેઠકો પર 5 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *