ગુજરાત વિધાનસભા : ગુજરાતમાં ચૂંટણી પરિણામ પર હાર્દિક પટેલનું મોટું નિવેદન, કહ્યું કે……

ગુજરાત વિધાનસભા : ગુજરાતમાં ચૂંટણી પરિણામ પર હાર્દિક પટેલનું મોટું નિવેદન, કહ્યું કે……

ગુજરાત વિધાનસભા ચુનાવ પરિણામ લાઇવ અપડેટ્સ: ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022 માટે મતોની ગણતરી 8 વાગ્યે શરૂ થશે. ગુજરાત ચૂંટણીના તમામ સમાચારો પર નવીનતમ અપડેટ્સ માટે અમારા લાઇવ બ્લોગ સાથે જોડાયેલા રહો… ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી પરિણામ લાઈવ અપડેટ્સ: ગુજરાત વિધાનસભા ચુનાવની મત ગણતરી સવારે 8 વાગ્યાથી શરૂ થશે. 182 વિધાનસભા બેઠકોની મત ગણતરી માટે 37 મતગણતરી કેન્દ્રો બનાવવામાં આવ્યા છે. ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) શાસિત ગુજરાતના 33 જિલ્લાઓની 182 વિધાનસભા બેઠકો માટે 1 ડિસેમ્બર અને 5 ડિસેમ્બરના રોજ બે તબક્કામાં ચૂંટણી યોજાઈ હતી. ગુજરાતમાં આ વર્ષે 66.31 ટકા મતદાન નોંધાયું છે, જે 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં થયેલા 71.28 ટકા મતદાન કરતાં ઓછું છે. પહેલા તબક્કામાં લગભગ 60.20 ટકા મતદાન થયું હતું જ્યારે બીજા તબક્કામાં 64.39 ટકા મતદાન થયું હતું.

આપને જણાવી દઈએ કે ગુજરાતમાં ભાજપ અને કોંગ્રેસ વચ્ચે પરંપરાગત રીતે સ્પર્ધા રહી છે. જો કે, આ વખતે આમ આદમી પાર્ટી (AAP)ના મેદાનમાં પ્રવેશ સાથે, રાજ્યમાં ત્રિકોણીય હરીફાઈ જોવા મળી છે. જો કે, એક્ઝિટ પોલ પ્રમાણે ગુજરાતમાં ફરી ભાજપ ચૂંટણી જીતશે અને ભાજપને 2017 કરતાં વધુ બેઠકો મળશે. ઝી ન્યૂઝના સર્વેમાં ગુજરાતમાં ભાજપને 110થી 125 બેઠકો જીતવાની આગાહી કરવામાં આવી હતી. 2017ની ચૂંટણીમાં ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)એ 99 બેઠકો જીતી હતી. એક્ઝિટ પોલમાં કોંગ્રેસને 45થી 60 બેઠકો જીતવાની આગાહી કરવામાં આવી હતી, જ્યારે 2017માં કોંગ્રેસને 77 બેઠકો મળી હતી. એક્ઝિટ પોલમાં, ગુજરાત ચૂંટણીમાં આમ આદમી પાર્ટી (AAP) 1 થી 5 બેઠકો જીતવાની ધારણા હતી. 2017ની સરખામણીમાં આમ આદમી પાર્ટી માટે આ એક મોટી વાત છે, કારણ કે 2017માં ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં આમ આદમી પાર્ટીએ 29 સીટો પર ચૂંટણી લડી હતી અને તમામ સીટો પર ડિપોઝીટ જપ્ત થઈ હતી. 2017માં આમ આદમી પાર્ટીને માત્ર 0.10 ટકા વોટ મળ્યા હતા.

પરિણામો ગુજરાતનું 20 વર્ષનું ભવિષ્ય નક્કી કરશે – હાર્દિક પટેલ
ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીના પરિણામો પર ભાજપના ઉમેદવાર હાર્દિક પટેલે જણાવ્યું હતું કે ભારતીય જનતા પાર્ટી સરકાર બનાવશે તેવો ઉત્સાહનો માહોલ છે, પરંતુ જ્યારે 150 બેઠકો સાથે સરકાર બનશે ત્યારે આવનારા 20-25 વર્ષનું ભવિષ્ય શું હશે. નક્કી કર્યું કે કઈ દિશામાં અને કઈ તાકાત સાથે આગળ વધશે.

ભાજપ સતત 7મી વખત સરકાર બનાવી શકે છે
ગુજરાત એક્ઝિટ પોલમાં ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) ગુજરાતમાં સતત સાતમી વખત સરકાર બનાવવાની આગાહી કરવામાં આવી છે. શાસક પક્ષને 117થી 151 બેઠકો મળવાની ધારણા છે, જ્યારે કોંગ્રેસને 16થી 51 બેઠકો મળવાનું અનુમાન છે. જ્યારે AAPને બેથી 13 બેઠકો મળી શકે છે. ગુજરાતમાં બહુમતી માટે 92 બેઠકો જીતવી જરૂરી છે.

ચુસ્ત સુરક્ષા વ્યવસ્થા
ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022ના પરિણામોની મતગણતરી આજે સવારે 8 વાગ્યાથી શરૂ થશે. મતગણતરી માટે ચુસ્ત સુરક્ષા વ્યવસ્થા ગોઠવવામાં આવી છે.

કુલ 1621 ઉમેદવારો મેદાનમાં છે
ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ, AAPના મુખ્યમંત્રી પદના ઉમેદવાર ઇસુદાન ગઢવી, યુવા નેતા હાર્દિક પટેલ, જિજ્ઞેશ મેવાણી અને અલ્પેશ ઠાકોર સહિત કુલ 1,621 ઉમેદવારોના ભાવિનો આજે નિર્ણય થશે. ગુજરાતની ચૂંટણીમાં કુલ 70 રાજકીય પક્ષો અને 624 અપક્ષ ઉમેદવારોએ પોતાનું નસીબ અજમાવ્યું છે.

ગુજરાતમાં ભાજપ ફરી સરકાર બનાવી શકે છે
એક્ઝિટ પોલ અનુસાર, ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) ગુજરાતમાં ફરી ચૂંટણી જીતશે અને સતત સાતમી વખત સરકાર બનાવશે. આ સાથે ભાજપને 2017 કરતાં વધુ બેઠકો મળશે. ઝી ન્યૂઝના સર્વેમાં ગુજરાતમાં ભાજપને 110થી 125 બેઠકો જીતવાની આગાહી કરવામાં આવી હતી. 2017ની ચૂંટણીમાં ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP)એ 99 બેઠકો જીતી હતી. એક્ઝિટ પોલમાં કોંગ્રેસને 45થી 60 બેઠકો જીતવાની આગાહી કરવામાં આવી હતી, જ્યારે 2017માં કોંગ્રેસને 77 બેઠકો મળી હતી. એક્ઝિટ પોલમાં, ગુજરાત ચૂંટણીમાં આમ આદમી પાર્ટી (AAP) 1 થી 5 બેઠકો જીતવાની ધારણા હતી. 2017ની સરખામણીમાં આમ આદમી પાર્ટી માટે આ એક મોટી વાત છે, કારણ કે 2017માં ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં આમ આદમી પાર્ટીએ 29 સીટો પર ચૂંટણી લડી હતી અને તમામ સીટો પર ડિપોઝીટ જપ્ત થઈ હતી. 2017માં આમ આદમી પાર્ટીને માત્ર 0.10 ટકા વોટ મળ્યા હતા.

2 તબક્કામાં મતદાન થયું હતું
ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે બે તબક્કામાં મતદાન થયું હતું. 1 ડિસેમ્બરે પ્રથમ તબક્કામાં લગભગ 60.20 ટકા મતદાન થયું હતું જ્યારે બીજા તબક્કામાં 5 ડિસેમ્બરે 64.39 ટકા મતદાન થયું હતું.

મત ગણતરી માટે 37 કેન્દ્રો ઉભા કરવામાં આવ્યા છે
ગુજરાતમાં મત ગણતરી માટે કુલ 37 મતગણતરી કેન્દ્રો બનાવવામાં આવ્યા છે. એટલે કે ગુજરાતની 182 વિધાનસભાના દરેક મતની ગણતરી 37 મતગણતરી કેન્દ્રો પર થશે અને ત્યાર બાદ જ નક્કી થશે કે ગુજરાતમાં આ વખતે કોની સરકાર બનશે?

આ વખતે ગુજરાતમાં કોઈ સરકાર?
ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીના પરિણામ આજે આવશે. તમામ 182 બેઠકો માટે મત ગણતરી સવારે 8 વાગ્યે શરૂ થશે અને પહેલા પોસ્ટલ બેલેટની ગણતરી કરવામાં આવશે. ચૂંટણીના પરિણામો બાદ સ્પષ્ટ થશે કે ગુજરાતમાં કોની સરકાર બનશે.

ગુજરાતમાં બે તબક્કામાં મતદાન થયું હતું.
ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી 182 બેઠકો માટે બે તબક્કામાં યોજાઈ હતી અને 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં 71.28 ટકાની સરખામણીએ 66.31 ટકા મતદાન નોંધાયું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે 1 ડિસેમ્બરે પહેલા તબક્કામાં લગભગ 60.20 ટકા મતદાન થયું હતું, જ્યારે બીજા તબક્કામાં 5 ડિસેમ્બરે 64.39 ટકા મતદાન થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *