ચૂંટણી પ્રચાર AAP કર્મચારીએ ‘ઝાડુ’ ને મત આપવા લોકોને આવું કહીને વિનતી કરી

ચૂંટણી પ્રચાર AAP કર્મચારીએ ‘ઝાડુ’ ને મત આપવા લોકોને આવું કહીને વિનતી કરી

તમે કે દિલ્હી યુનિ.ના સંયોજક પાલ અને પાર્ટી કેસીડી ચૂંટણી પ્રભારી દુર્ગેશ પાઠક ને શુક્રવાર એમ નિયુક્ત ચૂંટણીથી પહેલા બીજેપીના ‘કચરા કુપ્રબંધન’ કોને પ્રગટ કરવા માટે ‘કચર અભિયાન’ વાહનને ઝંડી બતાવો. આમ આદમી પાર્ટી (AAP) આ વખતે દિલ્હીમાં મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન ચૂંટણી (દિલ્હી MCD ચૂંટણી 2022)ને લઈને અલગ રીતે પ્રચારમાં વ્યસ્ત છે. દિલ્હીના પર્યાવરણ પ્રધાન ગોપાલ રાયે કહ્યું છે કે MCD ચૂંટણીના ભાગરૂપે શુક્રવારે AAP મુખ્યાલયથી ‘કચરો અભિયાન વાહન’ લોન્ચ કરવામાં આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું, “દિલ્હીને છેલ્લા 15 વર્ષમાં ભાજપે કચરો બનાવી દીધો છે. આ પ્રચાર વાહન દ્વારા જનતાને કહેવામાં આવશે કે જો તમારે કચરો જોઈએ છે, તો ભાજપને મત આપો અને જો તમારે સ્વચ્છતા જોઈતી હોય તો કેજરીવાલને મત આપો.”

AAPના દિલ્હી એકમના સંયોજક ગોપાલ રાય અને પક્ષના MCD ચૂંટણી પ્રભારી દુર્ગેશ પાઠકે શુક્રવારે નાગરિક ચૂંટણી પહેલા ભાજપના ‘કચરાના ગેરવહીવટ’ને ઉજાગર કરવા માટે ‘કચરો ઝુંબેશ’ વાહનોને ઝંડી બતાવી હતી. અભિયાનની શરૂઆત કરતા ગોપાલ રાયે આરોપ લગાવ્યો કે ભાજપે છેલ્લા 15 વર્ષમાં “આખી દિલ્હીને કચરામાં ફેરવી દીધી” છે. દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (MCD)માં ભાજપ સત્તા પર છે. વર્ષ 2012 માં, MCD ને ઉત્તર, દક્ષિણ અને પૂર્વ કોર્પોરેશનમાં વિભાજિત કરવામાં આવ્યું હતું અને પછી આ વર્ષે ત્રણેય MCD એક થઈ ગયા છે.

ગોપાલ રાયે ભાજપની એકમાત્ર સિદ્ધિ કહી
ગોપાલ રાયે કહ્યું, ‘છેલ્લા 15 વર્ષમાં ભાજપે આખી રાષ્ટ્રીય રાજધાની ગંદી કરી દીધી છે. આ પ્રચાર વાહન દ્વારા અમે દિલ્હીના લોકોને કહીશું કે શહેરમાં કચરો ન હોય તો ભાજપને મત આપો. જો તેમને સ્વચ્છતા જોઈતી હોય તો તેમણે કેજરીવાલને મત આપવો જોઈએ. તેમણે આક્ષેપ કર્યો હતો કે નાગરિક સંસ્થા ચલાવતી વખતે ભાજપની એકમાત્ર “સિદ્ધિ” દિલ્હીમાં ત્રણ લેન્ડફિલ સાઇટ્સનું નિર્માણ હતું.

કેજરીવાલ ગાઝીપુર લેન્ડફિલ જોવા પહોંચ્યા હતા
આ પહેલા સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલ ઓક્ટોબરના અંતમાં ગાઝીપુર કચરાનો પહાડ જોવા પહોંચ્યા હતા. ત્યારે કેજરીવાલે કહ્યું હતું કે ભાજપે 15 વર્ષમાં કચરાના ત્રણ પહાડ આપ્યા. દિલ્હી કચરાના ઢગલામાં ફેરવાઈ ગયું છે. આ વખતે MCDની ચૂંટણી કચરા મુદ્દે થશે. મુખ્યમંત્રીએ ભાજપને પડકાર ફેંક્યો કે છેલ્લા 15 વર્ષમાં MCDમાં શું કામ થયું?

ભાજપે કેજરીવાલ ગો બેકના નારા લગાવ્યા હતા
તે જ સમયે ભાજપના કાર્યકરોએ હાથમાં કાળા ઝંડા લઈને કેજરીવાલ ગો બેકના નારા લગાવ્યા હતા. આ પહેલા બીજેપી કાર્યકર્તાઓ દિલ્હી સરકાર સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા હતા. થોડી જ વારમાં તમે કાર્યકરો ત્યાં પહોંચી ગયા. ભાજપે આરોપ લગાવ્યો કે કેજરીવાલ ગાઝીપુરના કચરા પર રાજનીતિ કરી રહ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે 250 વોર્ડવાળા MCD માટે 4 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે, જ્યારે મતગણતરી 7 ડિસેમ્બરે થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *