મોરબી પુલ અકસ્માત અંગે આ મોટી વાત સામે આવી, જેમાં નગરપાલિકાઓ કહ્યું કે……

મોરબી પુલ અકસ્માત અંગે આ મોટી વાત સામે આવી, જેમાં નગરપાલિકાઓ કહ્યું કે……

મુખ્ય ન્યાયાધીશે કહ્યું, “મોરબી નગરપાલિકાના વડાને બોલાવો, તેમની પાસેથી સીધું સાંભળવા માગો છો. સંદીપસિંહ ઝાલાને 24 નવેમ્બરે કોર્ટમાં હાજર રહેવા નોટિસ આપવામાં આવી છે.” ગુજરાત હાઈકોર્ટમાં આપેલા સોગંદનામામાં મોરબી નગરપાલિકાએ પુલ તૂટી પડવાની સંપૂર્ણ જવાબદારી લીધી છે. મોરબી નગરપાલિકાએ સંમતિ આપી હતી કે બ્રિજ ખુલ્લો ન હોવો જોઈએ. ગુજરાત હાઈકોર્ટે પાલિકાના પ્રમુખને આગામી સુનાવણીની તારીખ 24મી નવેમ્બરે હાઈકોર્ટમાં હાજર રહેવા આદેશ કર્યો છે. મુખ્ય ન્યાયાધીશે કહ્યું, “મોરબી નગરપાલિકાના વડાને બોલાવો, તેમની પાસેથી સીધું સાંભળવા માગો છો. સંદીપસિંહ ઝાલાને 24 નવેમ્બરે કોર્ટમાં હાજર રહેવા નોટિસ આપવામાં આવી છે.”

ગુજરાત હાઈકોર્ટે ગઈ કાલે મોરબી નગરપાલિકાને 30 ઑક્ટોબરે 140 થી વધુ લોકો માર્યા ગયેલા મોરબી બ્રિજ તૂટી પડવાની ઘટનામાં બે નોટિસો છતાં સ્ટેટસ રિપોર્ટ ફાઈલ કરવામાં વિલંબ કરવા બદલ ચેતવણી આપી હતી. કોર્ટે કહ્યું હતું કે, “ગઈ કાલે તમે હોશિયારીથી કામ કરી રહ્યા હતા, હવે તમે આ મામલાને હળવાશથી લઈ રહ્યા છો. તેથી, કાં તો આજે સાંજ સુધીમાં તમારો જવાબ દાખલ કરો અથવા તો 1 લાખ રૂપિયાનો દંડ ભરો.”

તમને જણાવી દઈએ કે કોર્ટે પોતે આ ઘટનાની નોંધ લીધી હતી અને ઓછામાં ઓછા છ વિભાગો પાસેથી જવાબ માંગ્યો હતો. ચીફ જસ્ટિસ અરવિંદ કુમાર અને જસ્ટિસ આશુતોષ જે શાસ્ત્રી આ મામલાની સુનાવણી કરી રહ્યા છે. મંગળવારે કોર્ટે 150 વર્ષ જૂના પુલની જાળવણી માટેનો કોન્ટ્રાક્ટ કઈ રીતે આપવામાં આવ્યો તે અંગે સીધો જવાબ માંગ્યો હતો. ગુજરાત હાઈકોર્ટે પણ બ્રિજના સમારકામ માટે કોન્ટ્રાક્ટ આપવાની પદ્ધતિની ટીકા કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *