ટીમ ઈન્ડિયામાં શમી-ભુવનેશ્વરની જગ્યા આ 2 ખતરનાક ખેલાડી લેશે, જાણો અહી

ટીમ ઈન્ડિયામાં શમી-ભુવનેશ્વરની જગ્યા આ 2 ખતરનાક ખેલાડી લેશે, જાણો અહી

ભારત વિ ન્યુઝીલેન્ડ: મોહમ્મદ શમી અને ભુવનેશ્વર કુમારે ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ખૂબ જ ખરાબ પ્રદર્શન કર્યું હતું. ભારત પાસે આવા બે ફાસ્ટ બોલર છે જે તેની જગ્યા લઈ શકે છે. ઝહીર ખાને પણ વખાણ કર્યા છે.

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022ના ગ્રુપ સ્ટેજમાં ભારતીય ટીમે ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયાને ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચમાં 10 વિકેટથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. T20 વર્લ્ડ કપમાં ભુવનેશ્વર કુમાર અને મોહમ્મદ શમી પોતાના નામ પ્રમાણે પ્રદર્શન કરી શક્યા નથી, પરંતુ બે યુવા બોલર તેમની જગ્યા લેવા માટે તૈયાર છે, ચાલો જાણીએ તેમના વિશે.

T20 વર્લ્ડ કપમાં ફ્લોપ

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં મોહમ્મદ શમી અને ભુવનેશ્વર કુમાર ખરાબ રીતે ફ્લોપ રહ્યા હતા. તેના બોલ પર વિરોધી બેટ્સમેનોએ ઘણા રન બનાવ્યા. શમીએ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની 6 મેચમાં માત્ર 6 વિકેટ લીધી હતી. તે જ સમયે, ભુવનેશ્વર કુમાર 6 મેચમાં માત્ર 4 વિકેટ લઈ શક્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાને આ બંને ખરાબ ફોર્મનો ખતરો હારીને ચુકવવો પડ્યો હતો. ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટે પસંદગીકારોએ શમીની પસંદગી કરી નથી.

આ ખેલાડીઓ સ્થાન લઈ શકે છે

પસંદગીકારોએ ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમમાં ઉમરાન મલિક અને કુલદીપ સેનનો સમાવેશ કર્યો છે. જમ્મુના ઝડપી બોલર ઉમરાન મલિક અને મધ્યપ્રદેશના ઝડપી બોલર કુલદીપ સેને ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની 2022 સીઝન દરમિયાન ક્રિકેટ જગતને તેમની ગતિથી પ્રભાવિત કર્યા હતા.

કિલર બોલિંગમાં નિષ્ણાત છે

ઉમરાન મલિકે જૂનમાં ડેબ્યૂ કર્યા બાદ ભારત માટે ત્રણ T20I રમી છે અને તે T20I અને ODI બંને શ્રેણી માટે ભારતીય ટીમનો સભ્ય છે. T20I શ્રેણી સમાપ્ત થયા બાદ સેનને ODI શ્રેણીમાં ભારત માટે ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી શકે છે.

ઝહીર ખાને આ વાત કહી

પ્રાઇમ વિડિયોએ ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઝડપી બોલર ઝહીર ખાનને ટાંકીને કહ્યું, ‘તે એક રોમાંચક શ્રેણી હશે. હું ઉમરાન મલિકને આ પીચો પર પ્રદર્શન કરવા માટે ઉત્સુક છું. આ પ્રવાસ તેના અને કુલદીપ સેન માટે મોટો અનુભવ સાબિત થશે. ન્યુઝીલેન્ડની પીચો ઝડપી બોલરોને મદદ કરશે અને તેનાથી બંને ટીમોના નસીબમાં ફરક પડશે.

ટીમ ઈન્ડિયાને આ સલાહ આપવામાં આવી છે

ઝહીર ખાને ભારતીય ઝડપી બોલિંગ આક્રમણને સલાહ આપી હતી કે તેઓ વેલિંગ્ટન માટે તેમની વ્યૂહરચના સારી રીતે તૈયાર કરે, જે પ્રથમ T20ના સ્થળ છે, જ્યાં પવન જોરદાર ફૂંકાય છે. તેણે કહ્યું કે તેજ પવનની સામે અને તેની સાથે બોલિંગ કરવાથી તમારી લય પર અસર પડે છે, તેથી આવી સ્થિતિમાં બોલિંગ કરવા માટે તૈયાર રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *