PAK vs ENG Final: T20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી ઈંગ્લેન્ડ લઇ જશે કે પાકિસ્તાન, મેચમાં નક્કી કરશે આ ખેલાડીઓ!

PAK vs ENG Final: T20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી ઈંગ્લેન્ડ લઇ જશે કે પાકિસ્તાન, મેચમાં નક્કી કરશે આ ખેલાડીઓ!

પાકિસ્તાન vs ઈંગ્લેન્ડ ફાઈનલ: T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની ફાઈનલ મેચ 13 ઓક્ટોબરે પાકિસ્તાન અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે રમાશે. જો પાકિસ્તાન કે ઈંગ્લેન્ડ T20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી જીતે તો ઈતિહાસનું પુનરાવર્તન થશે.

ઓસ્ટ્રેલિયામાં T20 વર્લ્ડ કપમાં અપસેટ થયા બાદ ટુર્નામેન્ટની ફાઈનલ 13 નવેમ્બરે રમાશે. વિડંબના એ છે કે 1992 ODI વર્લ્ડ કપની ટાઈટલ મેચમાં આ બંને ટીમો એકબીજા સાથે ટકરાઈ હતી. બંને ટીમો પોતાનો બીજો T20 વર્લ્ડ કપ જીતવા પ્રયાસ કરી રહી છે. જો મેચમાં વરસાદ પડે અને રિઝર્વ ડે પર પણ રમત રમી ન શકાય તો બંને દેશોને વિજેતા જાહેર કરવામાં આવશે.

30 વર્ષ પહેલા ભાગ લીધો હતો

ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાને 30 વર્ષ પહેલા 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં ભાગ લીધો હતો. બંને ટીમો સેમિફાઇનલમાં ધમાકેદાર જીત સાથે ટાઇટલ મેચમાં પ્રવેશી છે. જ્યાં કેપ્ટન બાબર આઝમ અને મોહમ્મદ રિઝવાને ન્યુઝીલેન્ડ સામે સાત વિકેટે જીત નોંધાવી હતી. તે જ સમયે, ઇંગ્લેન્ડના કેપ્ટન જોસ બટલર અને એલેક્સ હેલ્સની ઓપનિંગ જોડીએ શાનદાર માસ્ટર ક્લાસનું પ્રદર્શન કરીને ભારત સામે 10 વિકેટે જીત સુનિશ્ચિત કરી હતી.

પાકિસ્તાન નસીબના સહારે સેમીફાઈનલમાં પહોંચ્યું હતું

2009ની ચેમ્પિયન પાકિસ્તાન, ભારત અને ઝિમ્બાબ્વે સામેની હાર બાદ વહેલી બહાર થવાની આરે હતી. આ પછી, ટૂર્નામેન્ટમાં જીતની વાર્તા આગળ વધી. નેધરલેન્ડ્સે દક્ષિણ આફ્રિકાને ટુર્નામેન્ટમાંથી હટાવી દેતાં પાકિસ્તાન પાસે સેમિફાઇનલમાં પહોંચવાની મોટી તક હતી. આ પછી પાકિસ્તાને સતત ત્રણ જીત નોંધાવી અને સેમીફાઈનલમાં પણ ન્યુઝીલેન્ડને હરાવ્યું.

આફ્રિદીએ બોલિંગને નવી ધાર આપી

ટૂર્નામેન્ટમાં તેના પુનરાગમનને ઝડપી બોલર શાહીન શાહ આફ્રિદીની આગેવાની હેઠળની મજબૂત નવી બોલિંગ દ્વારા મદદ મળી હતી, જ્યારે તેને મોહમ્મદ વસીમ જુનિયર અને હરિસ રઉફ દ્વારા સારો ટેકો મળ્યો હતો. તેમના સ્પિનરો લેગ-સ્પિનર ​​શાદાબ ખાન અને સ્પિનર ​​મોહમ્મદ નવાઝ મધ્ય ઓવરોમાં રનરેટને રોકવામાં અત્યંત ફાયદાકારક રહ્યા છે.

ઓપનરોએ પોતાની તાકાત બતાવી

બેટ સાથે, બાબર આઝમ અને મોહમ્મદ રિઝવાન 105 રનની ભાગીદારી કરીને અને પોતપોતાની અડધી સદી પૂરી કરીને ફોર્મમાં પાછા ફર્યા છે. યુવા ખેલાડી મોહમ્મદ હરિસે મિડલ ઓર્ડરમાં પોતાની નીડર ફટકાથી પ્રભાવિત કર્યા છે, જ્યારે શાદાબ, શાન મસૂદ અને ઈફ્તિખાર અહેમદે બેટ વડે બોલને સારી રીતે ફટકાર્યો છે.

ઇતિહાસનું પુનરાવર્તન કરવાની તક

પાકિસ્તાને વર્ષ 2009માં શ્રીલંકાને હરાવીને T20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો હતો. તે જ સમયે ઈંગ્લેન્ડે વર્ષ 2010માં ઓસ્ટ્રેલિયાને હરાવ્યું હતું. બંને ટીમોએ એક-એક વખત T20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝે બે વખત T20 વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી જીતી છે. વિન્ડીઝે વર્ષ 2012 અને 2016માં આ કારનામું કર્યું હતું. હવે પાકિસ્તાન કે ઈંગ્લેન્ડ ટ્રોફી જીતે તો ઈતિહાસનું પુનરાવર્તન થશે.

ઈંગ્લેન્ડ પાસે શાનદાર કેપ્ટન છે

ઇયોન મોર્ગનની નિવૃત્તિ પછી જોસ બટલરને કેપ્ટન તરીકેનું પદ સંભાળવું સરળ નહોતું, પરંતુ તેણે આગળથી ઈંગ્લેન્ડનું શાનદાર નેતૃત્વ કર્યું. ભારત સામે એલેક્સ હેલ્સ સાથે તેની 170 રનની અતૂટ ભાગીદારી શાનદાર હતી. તેઓ એવી પણ આશા રાખશે કે બેન સ્ટોક્સ, ફિલ સોલ્ટ, મોઈન અલી, હેરી બ્રુક અને લિયામ લિવિંગસ્ટોન મોટી મેચના દિવસે વિસ્ફોટક ઇનિંગ્સ રમશે.

બંને ટીમો આ પ્રમાણે છે-

ઈંગ્લેન્ડ: જોસ બટલર (કેપ્ટન અને વિકેટકીપર), મોઈન અલી, હેરી બ્રૂક, સેમ કુરાન, ક્રિસ જોર્ડન, લિયામ લિવિંગસ્ટોન, ડેવિડ મલાન, આદિલ રાશિદ, ફિલ સોલ્ટ, બેન સ્ટોક્સ, ટાઇમલ મિલ્સ, ડેવિડ વિલી, ક્રિસ વોક્સ, માર્ક વુડ અને એલેક્સ હેલ્સ.

પાકિસ્તાન: બાબર આઝમ (સી), શાદાબ ખાન, આસિફ અલી, મોહમ્મદ હરિસ, હૈદર અલી, હરિસ રઉફ, ઇફ્તિખાર અહેમદ, ખુશદિલ શાહ, મોહમ્મદ હસનૈન, મોહમ્મદ નવાઝ, મોહમ્મદ રિઝવાન (ડબ્લ્યુકે), મોહમ્મદ વસીમ, નસીમ શાહ, શાહીન શાહ આફ્રિદી અને શાન મસૂદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *