આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ બન્યો આ રેકોર્ડ જેમાં સચિન-વિરાટ અને ધોનીને પાછળ રાખ્યા…….

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ‘હિટમેન’ રોહિત શર્માએ બન્યો આ રેકોર્ડ જેમાં સચિન-વિરાટ અને ધોનીને પાછળ રાખ્યા…….

રોહિત શર્માનો રેકોર્ડ: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્મા આજે એડિલેડમાં બાંગ્લાદેશ સામે T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની મેચમાં પ્રવેશ કરશે ત્યારે એક મોટો ‘મહારી રેકોર્ડ’ બનાવશે. રોહિત શર્મા આ ‘મહારી રેકોર્ડ’ બનાવનાર ભારતનો પ્રથમ બેટ્સમેન હશે. તમને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલી, સચિન તેંડુલકર અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની જેવા મહાન બેટ્સમેન પણ આજ સુધી આ ‘મહર રેકોર્ડ’ બનાવી શક્યા નથી. T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્મા આજે એડિલેડમાં બાંગ્લાદેશ સામે T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની મેચમાં પ્રવેશ કરશે ત્યારે એક મોટો ‘મહારિક રેકોર્ડ’ બનાવશે. રોહિત શર્મા આ ‘મહારી રેકોર્ડ’ બનાવનાર ભારતનો પ્રથમ બેટ્સમેન હશે. તમને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલી, સચિન તેંડુલકર અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની જેવા મહાન બેટ્સમેન પણ આજ સુધી આ ‘મહર રેકોર્ડ’ બનાવી શક્યા નથી.

‘હિટમેન’ રોહિત શર્મા આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આ મહાન રેકોર્ડની નજીક છે
ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન ‘હિટમેન’ રોહિત શર્મા આ મહાન રેકોર્ડ સાથે મોટા દિગ્ગજોને પાછળ છોડી દેશે. જો રોહિત શર્મા T20 વર્લ્ડ કપ 2022 ની આજે એડિલેડમાં બાંગ્લાદેશ સામેની મેચમાં 4 સિક્સર ફટકારે છે, તો તે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 500 સિક્સર પૂર્ણ કરનાર ભારતનો પ્રથમ અને વિશ્વનો બીજો બેટ્સમેન બની જશે.

આવું કરનાર તે ભારતનો પ્રથમ અને વિશ્વનો બીજો બેટ્સમેન હશે.
રોહિત શર્મા પાસે હાલમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 496 સિક્સર છે. રોહિત શર્મા વધુ 4 છગ્ગા મારતાની સાથે જ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 500 છગ્ગા પૂરા કરનાર ભારતનો પ્રથમ અને વિશ્વનો બીજો બેટ્સમેન બની જશે. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારવાનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ વેસ્ટ ઈન્ડિઝના બેટ્સમેન ક્રિસ ગેલના નામે છે. ક્રિસ ગેલ બાદ રોહિત શર્મા 500 ઈન્ટરનેશનલ સિક્સર પૂરા કરનાર દુનિયાનો બીજો બેટ્સમેન હશે.

સચિન-વિરાટ અને ધોની પણ આ ચમત્કાર કરી શક્યા નથી
સચિન તેંડુલકર અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની જેવા મહાન ભારતીય બેટ્સમેનો તેમની સમગ્ર આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં 500 છગ્ગા ફટકારી શક્યા નથી. તે જ સમયે, હાલમાં ભારતના મહાન બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી પણ આ મહાન રેકોર્ડથી દૂર છે. મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ પોતાની આખી આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં 359 છગ્ગા ફટકાર્યા છે. તે જ સમયે, આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સચિન તેંડુલકર અને વિરાટ કોહલીના નામે 264-264 છગ્ગાનો રેકોર્ડ નોંધાયેલો છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર બેટ્સમેન
553 સિક્સર – ક્રિસ ગેલ (વેસ્ટ ઈન્ડિઝ) 496 છગ્ગા – રોહિત શર્મા (ભારત) 476 સિક્સર – શાહિદ આફ્રિદી (પાકિસ્તાન) 398 સિક્સર – બ્રેન્ડન મેક્કુલમ (NZ) 383 છગ્ગા – માર્ટિન ગુપ્ટિલ (NZ) 359 છગ્ગા – મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (ભારત)

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર ભારતીય બેટ્સમેન
496 સિક્સર – રોહિત શર્મા 359 સિક્સર – મહેન્દ્ર સિંહ ધોની 264 સિક્સ – વિરાટ કોહલી / 264 સિક્સ – સચિન તેંડુલકર 251 છગ્ગા – યુવરાજ સિંહ 247 સિક્સર – સૌરવ ગાંગુલી 243 સિક્સર – વિરેન્દ્ર સેહવાગ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *