આ જન્મેલા બાળકની શ્વાસ 17 મિનિટ સુધી બંધ હતો, પછી ડોક્ટરે કર્યું આવું કે………. ચમત્કાર થયો

આ જન્મેલા બાળકની શ્વાસ 17 મિનિટ સુધી બંધ હતો, પછી ડોક્ટરે કર્યું આવું કે………. ચમત્કાર થયો

પ્રિમેચ્યોર ડિલિવરીઃ ખરેખર આ બાળકનો જન્મ સમય પહેલા થયો હતો. જન્મતાની સાથે જ તેની હાલત ખૂબ જ ખરાબ હતી અને અચાનક તેનો શ્વાસ બંધ થઈ ગયો. તેના માતાપિતાએ વિચાર્યું કે કદાચ તે મરી ગયો છે. પરંતુ ડોકટરોએ પ્રયાસ ઓછો કર્યો ન હતો. નવજાત શિશુએ 17 મિનિટ માટે શ્વાસ લેવાનું બંધ કરી દીધું: એક કહેવત છે કે જાકો રાખે સૈયાં માર સાકે ના કોઈ. ક્યારેક આ કહેવત સાકાર થતી પણ જોવા મળે છે. બ્રિટનના કેટલાક ડોકટરોએ એક બાળકનો જીવ બચાવવા માટે અજાયબીઓ કરી હતી જેનો શ્વાસ 17 મિનિટ સુધી બંધ હતો. આ ત્યારે થયું જ્યારે બાળક હમણાં જ જન્મ્યું અને તે સમય પહેલા જન્મ્યું. જોકે, તેમને લગભગ ત્રણ મહિના સુધી હોસ્પિટલમાં રહેવું પડ્યું હતું.

જ્યારે તેનો જન્મ થયો ત્યારે તેણે શ્વાસ લેવાનું બંધ કરી દીધું
ખરેખર, આ ઘટના યુકેની એક હોસ્પિટલની છે. ધ મિરરના એક અહેવાલ અનુસાર, બાળકનો જન્મ પ્રેગ્નન્સીના 26 અઠવાડિયા પછી જ થયો હતો અને જ્યારે બાળકનો જન્મ થયો ત્યારે તેનો શ્વાસ બંધ થઈ ગયો હતો. સર્જરી દ્વારા જન્મેલા આ અકાળ બાળકે 17 મિનિટ સુધી શ્વાસ લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું. કેટલાક ડોકટરોએ પણ આશા છોડી દીધી હતી અને પરિવારના સભ્યોની હાલત ખરાબ હતી.

સારવાર શરૂ થતાં ચમત્કાર થયો
પરંતુ આ દરમિયાન તેને હોસ્પિટલની લેબમાં લઈ જવામાં આવ્યો જ્યાં માત્ર પ્રિમેચ્યોર બાળકોને જ રાખવામાં આવે છે. ત્યાં લઈ જતાં જ ડોક્ટરોએ સારવાર શરૂ કરી તો ચમત્કાર થયો. આ બાળક શ્વાસ લેવા લાગ્યો. જોકે, તેના સંબંધીઓ તેને ઘરે લઈ જઈ શક્યા ન હતા અને આ બાળકને હોસ્પિટલમાં જ રાખવામાં આવ્યો હતો. હવે આ બાળક ત્રણ મહિના બાદ સ્વસ્થ થઈને ઘરે પરત ફર્યો છે.

રિપોર્ટ અનુસાર જન્મ સમયે બાળકનું વજન 750 ગ્રામ હતું. તેણે 17 મિનિટ સુધી શ્વાસ લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું. તે પછી તેણે શ્વાસ લેવાનું શરૂ કર્યું. તેને જીવિત રાખવા માટે તેને લોહી ચઢાવવામાં આવ્યું હતું. સ્કેનથી જાણવા મળ્યું કે તેના મગજને કોઈ નુકસાન થયું નથી. આ પછી, 112 દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં રહ્યા પછી, તેઓ ઓક્સિજન પર ઘરે આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *