આ કારણ થી હોટેલ મા કોરોના વધારે ફેલાય છે…

આ કારણ થી હોટેલ મા કોરોના વધારે ફેલાય છે…

કોરોના વાયરસને કારણે લોકોએ બહારનું જમવાનું લગભગ બંધ કરી દીધું હતું. જોકે, કેસોમાં ઘટાડો થયા બાદ હવે લોકો ફરીથી જમવા અને જમવા માટે બહાર નીકળ્યા છે. રેસ્ટોરાં, કાફે અને સાર્વજનિક સ્થળોએ સ્વચ્છતા અને ગ્રાહકોની સલામતીની કાળજી લેવામાં આવી રહી છે, પરંતુ હજી પણ ચિંતા પૂર્ણ થઈ નથી.

લોકોને નજીકની ટેબલ પર બેઠેલી વ્યક્તિને ખાંસી આવે છે, તો શું થશે તે અંગે લોકોને શંકા છે, તમે ક્યાં ખાશો કે કટલરી તમે વાપરી રહ્યા છો તે સારી રીતે સેનેટાઇઝ થઈ ગયું છે અથવા તમારી પાસે ઓર્ડર આપ્યો ખોરાક સંપૂર્ણપણે સલામત છે. આ બધી બાબતો પર વિશેષ ધ્યાન આપવાની જરૂર છે.

બહાર ખાવું કેટલું ખતરનાક છે – તાજેતરના સીડીસી અધ્યયનમાં, એવું જાણવા મળ્યું છે કે કોવિડ -19 ના ઘણા દર્દીઓ કાં તો બહાર જ જમ્યા હતા અથવા ચેપ શોધવા પહેલાં રેસ્ટોરન્ટમાં ગયા હતા. આનો અર્થ એ કે બહાર ખાવાનું હજી પણ જોખમી વ્યવસાય છે.
અધ્યયનોએ દર્શાવ્યું છે કે કરિયાણાની ખરીદી અને હવાઈ મુસાફરી કરતા જાહેર સ્થળે અથવા રેસ્ટોરન્ટમાં ખાવાનું વધુ જોખમી હોઈ શકે છે. માસ્ક, સેનિટાઇઝર, સ્વચ્છતા અને સામાજિક અંતરના નિયમોનું પાલન કરવા છતાં, બહારનું ખાવાનું સલામત માનવામાં આવતું નથી. ફરીથી કોરોના કેસ વધી રહ્યા છે તેવા સ્થળોએ ઇન્ડોર અને આઉટડોર ડાઇનિંગ પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે.
આ માટે વધુ એક કારણ આપવામાં આવી રહ્યું છે. લોકોને મુસાફરી કરતી વખતે અથવા ખરીદી કરતી વખતે માસ્ક કારવાની જરૂર હોતી નથી, જ્યારે ખોરાક ખાતી વખતે માસ્ક કાટવા પડે છે અને આ સંક્રમણનું મોટું જોખમ હોઈ શકે છે. માસ્ક ન પહેરવાનો અર્થ એ છે કે તમે આસપાસના લોકોના ટીપાંથી ચેપ લગાવી શકો છો.
ભલે વેઇટર્સ તેમના ચહેરાને માસ્કથી સારી રીતે દેતા હોય અને ખોરાકને ચોખ્ખું પીરસે છે, પણ તમને રેસ્ટોરન્ટમાં તમારાથી 6 ફૂટ દૂર બેઠેલા લોકોનું એટલું જ જોખમ છે. અધ્યયનોએ બતાવ્યું છે કે એરોસોલ ટ્રાન્સમિશનથી ચેપના કેસો ઝડપથી વધે છે. આ સિવાય સપાટી પર હાજર વાયરસ સરળતાથી તમારા શરીરમાં પણ પ્રવેશી શકે છે.
ઉપરાંત, પ્રી-સિમ્પ્ટોમેટિક વ્યક્તિ પણ લક્ષણો દેખાય તે પહેલાં 2-3 સુધી કોરોના ફેલાવી શકે છે. તેથી જ્યારે પણ તમે બહાર જાવ, માની લો કે તમારી આસપાસની કોઈપણ વ્યક્તિ પૂર્વ સપ્રમાણ હોઈ શકે છે.
તે તમે જે રેસ્ટોરન્ટમાં જઇ રહ્યા છો તેમાં બેસવાની ક્ષમતા પર પણ નિર્ભર છે, કારણ કે ત્યાં જેટલા લોકો છે, તે ટ્રાન્સમિશન અને ચેપનું જોખમ વધારે છે. ચિંતા માટેનું બીજું કારણ નબળું વેન્ટિલેશન હોઈ શકે છે. કાફે અથવા હોટલ જેવા બંધ સ્થળોએ ભીડને કારણે વાયરસ ઝડપથી ફેલાય છે.
રેસ્ટોરાંના વ washશરૂમમાંથી એરોસોલ ટ્રાન્સમિશન થવાનું જોખમ વધારે છે. તેથી જો તમે બહાર જમવા જઇ રહ્યા છો, તો સ્વચ્છતાની સંપૂર્ણ કાળજી લો અને ત્યાં વ washશરૂમનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળો. તમારા હાથને સ્વચ્છ રાખો અને એવી જગ્યાએ જાઓ જ્યાં ત્યાં ભીડ ઓછી હોય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *