ઘૂંટણમાં દુખવાના કારણે આ વ્યકિતએ ઓપરેશન કરાવ્યું, તો થયું આવું……..

ઘૂંટણમાં દુખવાના કારણે આ વ્યકિતએ ઓપરેશન કરાવ્યું, તો થયું આવું……..

ઊંચાઈમાં વધારોઃ આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આ વ્યક્તિએ આ ખતરનાક પ્રયોગ ત્યારે કર્યો જ્યારે તે 68 વર્ષની હતી. એ વાત સાચી છે કે આવી સર્જરી લાંબા સમયથી કરવામાં આવી રહી છે પરંતુ ઉંમરના આ તબક્કે તેમના માટે આવું કરવું ખૂબ જ ખતરનાક સાબિત થયું. ઉંચા થવા માટે પગને લંબાવવાની સર્જરીઃ લોકો સારા દેખાવા માટે શું કરતા નથી. તેઓ જીમમાં પરસેવો પાડે છે અને ડાયટનું ધ્યાન રાખે છે, એટલું જ નહીં ઘણા લોકો આ માટે મેડિકલ સાયન્સની મદદ પણ લે છે. પરંતુ તાજેતરમાં અમેરિકાના એક વ્યક્તિએ ઉંચા બનવાની તમામ હદો વટાવી દીધી હતી. જો કે, તેનું કામ તેના પર ફરી વળ્યું. આ બધું ત્યારે થયું જ્યારે તેણે તેની હાઈટ વધારવા માટે તેની જાંઘની સર્જરી કરાવી.

ઊંચું જોવાનું ફેડ ગયું!
ખરેખર, આ ઘટના અમેરિકાની છે અને એક 68 વર્ષીય વ્યક્તિ આ ઉંમરે પણ ઉંચો દેખાવવા માટે ફિટ થઈ ગયો છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, જ્યારે તેણે આ માટે ડોક્ટર્સનો સંપર્ક કર્યો તો ડોક્ટર્સની ટીમે તેને ઊંચાઈ વધારવાની સર્જરી વિશે જણાવ્યું. આ પછી વ્યક્તિએ નક્કી કર્યું કે તે આ જ સર્જરી કરાવશે. જેમાં નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે વ્યક્તિની જાંઘની સર્જરી કરવામાં આવશે.

કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને સર્જરી કરી
રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ 68 વર્ષીય વ્યક્તિએ પોતાની હાઇટ ત્રણ ઇંચ વધારવા માટે કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને આ સર્જરી કરાવી હતી. આ વ્યક્તિએ લગભગ ત્રણ મહિના સુધી જાંઘના હાડકાંમાં વધારો થવાને કારણે અસહ્ય પીડા સહન કર્યા પછી તેની ઊંચાઈ 5 ફૂટ 6 ઇંચથી ઘટાડીને 5 ફૂટ 9 ઇંચ કરી છે. આ વ્યક્તિનું નામ રોય કોન જણાવવામાં આવી રહ્યું છે. વ્યક્તિએ આ સર્જરી પર લગભગ 1.30 લાખ પાઉન્ડ એટલે કે 1.2 કરોડ રૂપિયાનો ખર્ચ કર્યો છે.

68 વર્ષની ઉંમરે આવી સર્જરી
માહિતી અનુસાર, આ પણ એક પ્રકારની કોસ્મેટિક સર્જરી છે પરંતુ તે થોડી અલગ છે. વ્યક્તિએ જણાવ્યું કે તેણે પોતાની ખુશી માટે આ સર્જરી કરાવી હતી. જો કે, સર્જરી પછી, તેને સાજા થવામાં ઘણી મુશ્કેલી પડી કારણ કે તે ખૂબ જ પીડાદાયક સર્જરી છે. પરંતુ એક વાત એ પણ છે કે સર્જરી પછી વ્યક્તિની હાલત બહુ સારી નથી. તેને ચાલવામાં તકલીફ પડે છે. તેણે કહ્યું કે તેની વૃદ્ધાવસ્થાના કારણે આવું બન્યું હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *