કોરોના રસી ભારત આવી રહી છે, જુવો કયારે લાગુ પડવામા આવશે અને કેવી રીતે…..

કોરોના રસી ભારત આવી રહી છે, જુવો કયારે લાગુ પડવામા આવશે અને કેવી રીતે…..

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, કોરોના રસીનું પ્રથમ શિપમેન્ટ ડિસેમ્બરના અંતિમ સપ્તાહમાં દિલ્હી પહોંચશે. જોકે, તે સ્પષ્ટ નથી થયું કે કોરોના રસીનો પ્રથમ બેચ કઇ કંપનીની રહેશે.

દિલ્હીવાસીઓ માટે સારા સમાચાર છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, કોરોના રસીનું પ્રથમ શિપમેન્ટ ડિસેમ્બરના અંતિમ સપ્તાહમાં દિલ્હી પહોંચશે. જોકે, તે સ્પષ્ટ નથી થયું કે કોરોના રસીનો પ્રથમ બેચ કઇ કંપનીની રહેશે. સરકાર અથવા વહીવટીતંત્ર દ્વારા આ અંગે સત્તાવાર રીતે કોઈ નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું નથી.

દિલ્હીની રાજીવ ગાંધી હોસ્પિટલમાં કોરોના રસી રાખવા માટેની તૈયારી ચાલી રહી છે. નવું કોલ્ડ સ્ટોરેજ તૈયાર છે. રસીકરણના પ્રથમ તબક્કામાં, આરોગ્ય કર્મચારીઓ રસી લાગુ કરવા માટે તૈયાર છે. કોરોના રસી કેન્દ્ર માટે દિલ્હીમાં બે સ્થળોની ઓળખ કરવામાં આવી છે. રાજીવ ગાંધી સુપર સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલનું નામ પણ આમાં શામેલ છે.

કોલ્ડ સ્ટોરેજ દ્વારા દિલ્હીની અંદર 600 સ્થળોએ કોરોના રસી આપવાની તૈયારી ચાલી રહી છે. રાજીવ ગાંધી હોસ્પિટલના ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર અને પહેલા માળે ડીપ ફ્રીઝર, કુલર્સ, કોલ્ડ સ્ટોરેજ બોક્સ અને રસીની અન્ય આવશ્યક ચીજો સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી. આ તમામ તૈયારીઓ 15 ડિસેમ્બર સુધીમાં પૂર્ણ કરી લેવામાં આવી છે.

કોલ્ડ સ્ટોરેજમાં, -40 ડિગ્રી, -20 ડિગ્રી અને 2 થી 8 ડિગ્રી વચ્ચેના તાપમાને વિવિધ રસીઓ માટે ફ્રીઝર લગાવવામાં આવ્યા છે. હમણાં સુધી, ફાઈઝર ઇન્ડિયા, સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓક્સફોર્ડ વેકસીન કોવિશિલ્ડ અને ભારત બાયોટેક કોવિસિન ઇમરજન્સીના કિસ્સામાં ઉપયોગ માટે પરવાનગી મેળવવા માટેની દોડમાં છે.

રાજીવ ગાંધી સુપર સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલના ડિરેક્ટર ડો.બી.એલ. શેરવલે જણાવ્યું હતું કે, રસીકરણ દરમિયાન સાવચેતી તરીકે ડોકટરો, આરોગ્ય કાર્યકરો અને અન્ય ઉપસ્થિત રહેશે. રસીની યોગ્ય ડિલિવરી માટે સલામતીની પણ વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે. જેથી રસી જમણા હાથ સુધી પહોંચી શકે અને લોકોને મુશ્કેલી ન પડે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *