ક્રિકેટર સુરેશ રૈના અને ગુરુ રંધાવા સહિતના ઘણા સ્ટાર્સની ધરપકડ, જુવો શુ છે કારણ ……

ક્રિકેટર સુરેશ રૈના અને ગુરુ રંધાવા સહિતના ઘણા સ્ટાર્સની ધરપકડ, જુવો શુ છે કારણ ……

મહારાષ્ટ્રના મુંબઇમાં કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરીને પાર્ટી કરી રહેલા ઘણા લોકો પર કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. મુંબઈની એક ક્લબમાં પાર્ટી કરી રહેલા 34 જેટલા લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ લોકોમાં ઘણી હસ્તીઓ પણ શામેલ છે.

મહારાષ્ટ્રના મુંબઇમાં કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરનારા પૂર્વ ક્રિકેટર સુરેશ રૈના સહિત અનેક હસ્તીઓ પર કાર્યવાહી થઈ છે. મુંબઈની એક ક્લબમાં પાર્ટી કરી રહેલા 34 જેટલા લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ ધરપકડ કરાયેલા 34 લોકોમાં ક્રિકેટર સુરેશ રૈના, ગાયક ગુરુ રંધાવા અને અન્યનો સમાવેશ થાય છે. જોકે પાછળથી સુરેશ રૈના અને ગુરુ રંધાવાને બેલ મળી ગયો હતો. આ સિવાય કેટલીક મહિલાઓની ધરપકડ પણ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ પોલીસે તેમના વિશે માહિતી આપી નથી, પરંતુ બાદમાં તેમને બેલ પર છૂટા કરવામાં આવ્યા હતા.

કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરે છે

કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરતી મુંબઈના એરપોર્ટ નજીક જેડબ્લ્યુ મેરીયોટ હોટલની ક્લબમાં પાર્ટી ચાલી રહી હતી. આ બધાની વિરુદ્ધ મુંબઈમાં એફઆઈઆર નોંધાઈ છે. સુરેશ રૈના અને રંધાવા એ 34 લોકોમાં હતા, જેમને પોલીસે ક્લબમાં મૂક્યા બાદ અટકાયતમાં લીધા હતા. મળતી માહિતી મુજબ રાત્રિના કર્ફ્યુ પછી પણ આ ક્લબમાં એક ખૂબ જ હાઇ પ્રોફાઇલ પાર્ટી ચાલી રહી હતી. મુંબઈમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાગુ છે. આ પછી સવારે 3:30 વાગ્યે ક્લબ પર દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

આઈપીસીની કલમ 188 હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે

મુંબઈ પોલીસના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર સુરેશ રૈના સિવાય બાકીના સ્ટાર્સ ક્લબના પાછલા દરવાજાથી દોડી ગયા હતા. સુરેશ રૈના સહિત આ હસ્તીઓ સામે આઈપીસીની કલમ 188, 269 અને 34 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. મુંબઈમાં હજી પણ લોકડાઉન નિયમો ચાલુ છે. આ અંતર્ગત રાત્રે 11 વાગ્યા પછી કોઈપણ પ્રકારની પાર્ટી અથવા જાહેર કાર્યક્રમમાં પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. દિલ્હીથી પાર્ટીમાં 19 લોકો આવ્યા હતા. અન્ય લોકો પંજાબ અને દક્ષિણ મુંબઈના હતા. તેમાંના મોટાભાગના લોકોએ દારૂ પીધો હતો.

કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરે છે

કોરોના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરતી મુંબઈના એરપોર્ટ નજીક જેડબ્લ્યુ મેરીયોટ હોટલની ક્લબમાં પાર્ટી ચાલી રહી હતી. આ બધાની વિરુદ્ધ મુંબઈમાં એફઆઈઆર નોંધાઈ છે. સુરેશ રૈના અને રંધાવા એ 34 લોકોમાં હતા, જેમને પોલીસે ક્લબમાં મૂક્યા બાદ અટકાયતમાં લીધા હતા. મળતી માહિતી મુજબ રાત્રિના કર્ફ્યુ પછી પણ આ ક્લબમાં એક ખૂબ જ હાઇ પ્રોફાઇલ પાર્ટી ચાલી રહી હતી. મુંબઈમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાગુ છે. આ પછી સવારે 3:30 વાગ્યે ક્લબ પર દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા.

આઈપીસીની કલમ 188 હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે

મુંબઈ પોલીસના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર સુરેશ રૈના સિવાય બાકીના સ્ટાર્સ ક્લબના પાછલા દરવાજાથી દોડી ગયા હતા. સુરેશ રૈના સહિત આ હસ્તીઓ સામે આઈપીસીની કલમ 188, 269 અને 34 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. મુંબઈમાં હજી પણ લોકડાઉન નિયમો ચાલુ છે. આ અંતર્ગત રાત્રે 11 વાગ્યા પછી કોઈપણ પ્રકારની પાર્ટી અથવા જાહેર કાર્યક્રમમાં પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. દિલ્હીથી પાર્ટીમાં 19 લોકો આવ્યા હતા. અન્ય લોકો પંજાબ અને દક્ષિણ મુંબઈના હતા. તેમાંના મોટાભાગના લોકોએ દારૂ પીધો હતો.

1897 ના રોગચાળાના કાયદાની તે કલમ માં જણાવો કે જો કોઈ જોગવાઈઓનું ઉલ્લંઘન કરે છે અને સરકારની કાનૂની સૂચનાઓ અને નિયમોનું ભંગ કરે છે, તો તેને ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 188 હેઠળ સજા થવી જોઈએ. કરી શકે છે.

રૈના ધોની સાથે નિવૃત્ત થયો

જણાવી દઈએ કે 15 ઓગસ્ટે પૂર્વ કેપ્ટન એમએસ ધોની સાથે સુરેશ રૈનાએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. આ પછી, સુરેશ રૈના આઈપીએલની 2020 સીઝન માટે દુબઇ ગયો હતો, પરંતુ ટૂર્નામેન્ટ પહેલા ઘરે પરત આવ્યો હતો. તેમની અને સીએસકે ફ્રેન્ચાઇઝી વચ્ચેનો વિવાદ પણ સપાટી પર આવ્યો.

તેની ક્રિકેટ કારકીર્દિમાં સુરેશ રૈનાએ 18 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. જેમાં તેણે સદીની મદદથી 768 રન બનાવ્યા છે. આ સિવાય તેણે ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી 226 વનડે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ મેચ રમી છે. રૈનાના નામે 5 સદી છે. રૈનાએ વન ડે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 5615 રન બનાવ્યા છે. આ સિવાય રૈનાએ 78 ટી -20 મેચોમાં ભારત માટે 1604 રન બનાવ્યા છે. આમાં એક સદી શામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *