કુદરતી આફતોથી લઈને સાયબર હુમલા સુધી, બાબા વેંગાએ 2024 માટે કરી આ ભવિષ્યવાણીઓ, અત્યાર સુધીમાં ઘણી બધી બાબતો સાચી પડી

કુદરતી આફતોથી લઈને સાયબર હુમલા સુધી, બાબા વેંગાએ 2024 માટે કરી આ ભવિષ્યવાણીઓ, અત્યાર સુધીમાં ઘણી બધી બાબતો સાચી પડી

2024 માટે, તેણે કથિત રીતે ઘણી આગાહીઓ કરી હતી અને તેમાંથી કેટલીક સાચી પડી હતી. આ છે જાપાન અને બ્રિટન જેવા આર્થિક કટોકટીથી પરેશાન દેશો અને રશિયા દ્વારા કેન્સરની રસીનો વિકાસ.

એવું માનવામાં આવે છે કે બલ્ગેરિયન રહસ્યવાદી બાબા વાંગાએ તેમના જીવનકાળ દરમિયાન ઘણી ભવિષ્યવાણીઓ કરી હતી, જે ઘણા લોકો કહે છે કે સાચી પડી. બાલ્કન્સના નોસ્ટ્રાડેમસ તરીકે પણ ઓળખાતા બાબા વેંગાએ 9/11ના આતંકવાદી હુમલા, પ્રિન્સેસ ડાયનાનું મૃત્યુ, ચેર્નોબિલ દુર્ઘટના અને બ્રેક્ઝિટ જેવી મોટી વિશ્વ ઘટનાઓની આગાહી કરી હોવાનું કહેવાય છે. 2024 માટે, તેણે કથિત રીતે ઘણી આગાહીઓ કરી હતી અને તેમાંથી કેટલીક સાચી પડી હતી. આ છે જાપાન અને બ્રિટન જેવા આર્થિક કટોકટીથી પરેશાન દેશો અને રશિયા દ્વારા કેન્સરની રસીનો વિકાસ. ચાલો આ મુખ્ય વિકાસ પર એક નજર કરીએ.

રશિયન કેન્સર રસી

રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને તાજેતરમાં કહ્યું હતું કે રશિયન વૈજ્ઞાનિકો કેન્સરની રસી બનાવવાની નજીક છે જે ટૂંક સમયમાં દર્દીઓ માટે ઉપલબ્ધ થઈ શકે છે. “અમે કહેવાતી કેન્સરની રસી અને નવી પેઢીની ઇમ્યુનોમોડ્યુલેટરી દવાઓ બનાવવાની ખૂબ નજીક આવી ગયા છીએ,” શ્રી પુતિને કહ્યું.

જાપાન અને યુનાઇટેડ કિંગડમમાં આર્થિક કટોકટી

બાબા વેંગાએ એવી પણ આગાહી કરી હતી કે 2024માં મોટી આર્થિક કટોકટી આવશે જે વૈશ્વિક અર્થવ્યવસ્થાને અસર કરશે. દેવાના સ્તરમાં વધારો અને ભૌગોલિક રાજકીય તણાવમાં વધારો જેવા પરિબળો આના કારણો હશે.

ખાસ કરીને, બ્રિટન ગયા વર્ષના અંતમાં ઊંચી ફુગાવા અને જીવન ખર્ચની કટોકટીના કારણે મંદીમાં ડૂબી ગયું હતું, આ વર્ષની ચૂંટણી પહેલા વડા પ્રધાન ઋષિ સુનકને ફટકો પડ્યો હતો. સમાચાર એજન્સી એએફપીના જણાવ્યા અનુસાર, પાછલા ત્રણ મહિનામાં 0.1 ટકાના ઘટાડા પછી 2023 ના ચોથા ક્વાર્ટરમાં કુલ સ્થાનિક ઉત્પાદનમાં 0.3 ટકાનો ઘટાડો થયો છે. આ અર્થતંત્રને મંદીમાં મૂકે છે, જેને જીડીપીમાં સતત બે ત્રિમાસિક ઘટાડા તરીકે વ્યાખ્યાયિત કરવામાં આવે છે.

જાપાનની અર્થવ્યવસ્થા પણ સતત બે ક્વાર્ટરમાં સંકોચાઈ હતી. 2023ના છેલ્લા ત્રણ મહિનામાં દેશની જીડીપી એક વર્ષ અગાઉની સરખામણીમાં 0.4 ટકા ઘટી છે. ગયા વર્ષે તે વિશ્વની સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થાઓની યાદીમાં જર્મનીથી નીચે ચોથા સ્થાને સરકી ગયું હતું. 1.9 ટકાની વૃદ્ધિ હોવા છતાં, ગયા મહિને બહાર પાડવામાં આવેલા આંકડાઓ અનુસાર, જર્મની માટે $4.5 ટ્રિલિયનની સરખામણીમાં, સરકારી ડેટા દર્શાવે છે કે ડૉલરની દ્રષ્ટિએ જાપાનનો નજીવો 2023 જીડીપી $4.2 ટ્રિલિયન હતો.

બલ્ગેરિયન રહસ્યવાદીની કેટલીક અન્ય ભવિષ્યવાણીઓ છે:

  • તેમણે યુરોપમાં વધતા આતંકવાદી હુમલા અંગે ચેતવણી આપી હતી અને સૂચવ્યું હતું કે “મુખ્ય દેશ” આવતા વર્ષે જૈવિક શસ્ત્રોનું પરીક્ષણ અથવા હુમલો કરશે.
  • બાબા વેંગાએ આગાહી કરી હતી કે આ વર્ષે ભયંકર હવામાન ઘટનાઓ અને કુદરતી આફતો આવશે.
  • ફકીરે આગાહી કરી છે કે સાયબર હુમલામાં વધારો થશે. અદ્યતન હેકર્સ પાવર ગ્રીડ અને વોટર ટ્રીટમેન્ટ પ્લાન્ટ્સ જેવા મહત્ત્વના ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને નિશાન બનાવશે, જે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા માટે જોખમ ઊભું કરશે.
  • તેણે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન પર સાથી દેશવાસીઓ દ્વારા હત્યાના પ્રયાસની કલ્પના કરી છે.
  • ક્વોન્ટમ કમ્પ્યુટિંગમાં મોટી પ્રગતિ થશે તેવી પણ તેમણે આગાહી કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *